Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

hungviet

Founder
Vừa đọc qua mấy topic, thấy nhiều bạn bắt đầu đi làm, với một sinh viên ngày đầu đi làm luôn là một ngày ấn tượng khó có thể quên.

Cùng chia sẻ với nhau "Cảm xúc Ngày đầu đi làm" để cùng ghi nhớ và chia sẻ nhé Ubers :x

cái này thì hổng biết nói gì rùi(em chưa đi làm mà )nhưng vẫn chen vào vài câu cho nó sôi động
các anh (chị) đã có việc làm đâu rùi(doanh nhân thành đạt trong tương lai) ,nhào dô nhào dô!!!! chia sẻ cho mọi người ít xúc cảm của mình đi (có gì nói đó ) :d

Ngày đầu đi làm: Chán hơn con gián! Ko như những gì mình nghĩ, không giống những gì mình tưởng tượng...cứ tưởng vào phòng bank (audit) là ngon...cuối cùng vào nhầm phòng lởm nhất công ty. Bố tổ!

Ngày đầu đi làm: Chán hơn con gián! Ko như những gì mình nghĩ, không giống những gì mình tưởng tượng...cứ tưởng vào phòng bank (audit) là ngon...cuối cùng vào nhầm phòng lởm nhất công ty. Bố tổ!
Có gì mà bức xúc thế xt007, có gì cần xả thì cứ nói cho cả nhà biết. hjhj

Để em khai trương cho :D Đang định viết thì anh Hưng nhắc khéo ;))

Ngày đầu tiên đi làm ở Techcombank :D
Dù là đi làm không lương và không phải lần đầu đi làm nhưng thực sự hôm nay vẫn rất là háo hức :D Không biết có phải do cái háo hức đó hay là do ngày hôm qua nhiều cảm xúc mà tối hôm qua không có ngủ được :(( nằm đến 2h vẫn cứ nhẩm đếm 1 2 3 4 ... con cừu :D sáng thì 6h đã tỉnh mất rồi, sợ đi làm muộn buổi đầu tiên mà :D xắm nắm xắm nắm :D

Đến cơ quan, 8h hãy vẫn còn sớm có mấy anh chị nữa cũng đang chờ nhận công tác như mình, mỗi tội là các anh chị ấy kí được hợp đồng thử việc rồi còn mình thì ... :( :D
Lúc đội 8 người mới trong phòng kinh doanh tập hợp thì nhận ra ngay cô bạn xinh xinh hồi đi phỏng vấn cùng :D có mỗi mình với cô ấy là trẻ nhất ở đó còn toàn anh chị nhưng rất xì tin :D như anh Hưng nhà mình ấy :D
Ngày đầu tiên thì cũng mới chỉ là đi làm quen, ngồi đọc sản phẩm, toàn những cái hồi phỏng vấn đọc đến thuộc rồi nên đọc lại chỉ thấy buồn ngủ :D (hậu quả tối hôm qua) Phòng thì rất rộng nhưng cũng đông người và nhiều máy móc, cảm giác chưa quen thấy cũng hơi mệt mệt dù chưa làm gì nhiều.Thế là đội 8 newbie mới bắt đầu ngồi tám chuyện, cô bạn mới lại rất hợp chuyện với mình nữa chứ :)) Các anh chị có vợ có chồng rồi thì bắt đầu chia sẻ kinh nghiệm dàn xếp khẩu chiến giữa mẹ chồng nàng dâu cho một chị trong đội. Mình vác ghế ngồi hóng thỉnh thoảng thêm được vài câu :D
Rồi cũng đến buổi họp giữa ban giám đốc và những người mới đến :) Cảm nhận được một phong cách làm việc thật sự chuyên nghiệp ở techcombank nhất là các anh chị manager :)
Cũng có vài hành động dại dột khiến "bị" ghi nhớ :D

Kết thúc ngày làm việc đầu tiên cực kì vui :D

I LOVE MY JOB :D

Để em khai trương cho :D Đang định viết thì anh Hưng nhắc khéo ;))

Ngày đầu tiên đi làm ở Techcombank :D
Dù là đi làm không lương và không phải lần đầu đi làm nhưng thực sự hôm nay vẫn rất là háo hức :D Không biết có phải do cái háo hức đó hay là do ngày hôm qua nhiều cảm xúc mà tối hôm qua không có ngủ được :(( nằm đến 2h vẫn cứ nhẩm đếm 1 2 3 4 ... con cừu :D sáng thì 6h đã tỉnh mất rồi, sợ đi làm muộn buổi đầu tiên mà :D xắm nắm xắm nắm :D

Đến cơ quan, 8h hãy vẫn còn sớm có mấy anh chị nữa cũng đang chờ nhận công tác như mình, mỗi tội là các anh chị ấy kí được hợp đồng thử việc rồi còn mình thì ... :( :D
Lúc đội 8 người mới trong phòng kinh doanh tập hợp thì nhận ra ngay cô bạn xinh xinh hồi đi phỏng vấn cùng :D có mỗi mình với cô ấy là trẻ nhất ở đó còn toàn anh chị nhưng rất xì tin :D như anh Hưng nhà mình ấy :D
Ngày đầu tiên thì cũng mới chỉ là đi làm quen, ngồi đọc sản phẩm, toàn những cái hồi phỏng vấn đọc đến thuộc rồi nên đọc lại chỉ thấy buồn ngủ :D (hậu quả tối hôm qua) Phòng thì rất rộng nhưng cũng đông người và nhiều máy móc, cảm giác chưa quen thấy cũng hơi mệt mệt dù chưa làm gì nhiều.Thế là đội 8 newbie mới bắt đầu ngồi tám chuyện, cô bạn mới lại rất hợp chuyện với mình nữa chứ :)) Các anh chị có vợ có chồng rồi thì bắt đầu chia sẻ kinh nghiệm dàn xếp khẩu chiến giữa mẹ chồng nàng dâu cho một chị trong đội. Mình vác ghế ngồi hóng thỉnh thoảng thêm được vài câu :D
Rồi cũng đến buổi họp giữa ban giám đốc và những người mới đến :) Cảm nhận được một phong cách làm việc thật sự chuyên nghiệp ở techcombank nhất là các anh chị manager :)
Cũng có vài hành động dại dột khiến "bị" ghi nhớ :D

Kết thúc ngày làm việc đầu tiên cực kì vui :D

I LOVE MY JOB :D
Bước đầu khả quan. Một người thành công và thành đạt là một người biết yêu công việc của mình :)
P/s: Anh không nhắc khéo chú đâu nhá, còn nhiều người chia sẻ trước kia kìa :)

hé hé, em cũng biết thế nhưng mà lúc ấy cứ nhận thế :)) sr làm anh hắt xì ;))

Chúc mừng Thái nhé ^^
Vạn sự khởi đầu nan. Thế là đã okie hết rùi. Hihihi. Mà ấy học chuyên ngành gì thế? Sao lại đi làm sale? :p

Haizzzz, hnay đi qua Bà Triệu, thấy NH Techcombank, SHB, Trust Bank, thấy các anh chị mặc đồng phục công sở , thíc thật :).
Nhìn ai nấy tác phong trông rất lịch sự và chuyên nghiệp :X
Không bít tới bao giờ mình mới dc như vậy :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên