Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Mình rất ghét đi pv hay đi làm buổi đầu mà luôn fải trả lời câu hỏi" Em hãy giới thiệu bản thân mình" =)) thật sự là câu hỏi hết sức nhạt nhẽo nhưng ko bh tránh đc :))

Buổi đi làm đầu tiên.

Mãi mới tìm ra đc Chi nhánh, cơ sở vật chất k đc như mình tưởng tượng nhưng cũng tạm đc:p
Kết quả làm mình tâm đắc nhất là đã biết sử dụng máy photo và biết sơ sơ về việc sử dụng máy scan. Tự thấy mình nhanh nhạy khi mà chỉ được bác bảo vệ dạy cho 1 lần (mà dạy còn sai nữa chứ, hic hic) đã làm đc ngay:D
Đấy là công việc vào đầu giờ sáng, thời gian còn lại là dành cho công việc đóng dấu và ghi địa chỉ ngoài bì thư gửi cho khách hàng:)). Rã cả tay:(
Ngoài ra còn gặp 1 cơ số bạn mới như mình nên ae dễ nói chuyện. Lúc đầu mới vào tưởng các anh chị trong phòng khó tính nên hơi lo, nhưng đến cuối buổi mấy anh em nói chuyện rất chi là thoải mái:)
Nói chung là kết thúc buổi đầu làm việc kết thúc suôn sẻ và mong chờ ngày mai:D

Giờ đọc lại mới thấy cmt của anh giống trường hợp của mình quá.
Mặc dù mới đi thực tập thôi cơ mà ko biết sử dụng máy photo với scan,
Mới vào được một anh RO nhờ đi photo hộ mà không biết phải làm sao, may được bác bảo vệ giải cứu và dạy cách photo :))

đến hôm nay là 1 tháng 23 ngày mình đi làm. cảm xúc là từ từ chuyển về âm.mình đã có ý nghĩ bỏ việc 2 lần. Mình có thể chịu khó,chịu khổ nhưng không thể chịu nhục!!!!!!!!!!

đến hôm nay là 1 tháng 23 ngày mình đi làm. cảm xúc là từ từ chuyển về âm.mình đã có ý nghĩ bỏ việc 2 lần. Mình có thể chịu khó,chịu khổ nhưng không thể chịu nhục!!!!!!!!!!
Bạn nói làm mình nhớ đến 1 người bạn làm chung cũng đã từng nói câu này! Nhưng dù sao tìm được việc lúc này là may mắn rồi bạn ơi! Cố lên, cố lên :-bd

Ngày đầu tiên đi làm của m...

Sáng sớm...
Reng....reng...
Bật dậy, 7h, sau bao nhiêu cố gắng giữa lý trí và con tim, đấu tranh gay gắt lắm đấy ;)), cuối cùng cũng thoát ra đc khỏi cái chăn ấm :">. Đêm qua rõ ràng đã hẹn 6h45 rồi, tự mẩm sẽ dậy thật sớm, diện thật đẹp :">, cơ mà vẫn cố đc thêm 15p.:)).
Bước ra ngoài đường với cái áo khoác dài, chân giầy, quàng thêm cái khăn hồng hồng trông rất là điệu nữa, kẹp thêm cái kẹp tím trên tóc ....v v và v v. Tự nhận xét lại thì là,rất ok :D...
Cuối cùng cũng xong. Bước ra ngoài đường, tự tin bước đi :x, túi xách ngang vai, kịp soi lại cái đồng hồ, 7h30, vội vội chạy ra bến. Khổ, tập đi xe máy 2 3 lần rồi, ngã nên sợ chẳng dám đi nữa, chấp nhận đi xe bus, :-<. Đường tắc, ngó nghiêng mãi,...được cái trên xe khá là ấm...
8h, ok, rũ rượi, phờ, có mặt... Văn phòng ACB ...

Bước lên thang máy: 1 người cùng thang máy nữa, khá là handsome, cũng khiến m quay lại ngó cái (tất nhiên là ngó trộm thôi hehe, dạo này hơi miễn dịch với con trai handsome ;)) ). Trông dáng vẻ chàng này có hơi giống sếp, bóng bẩy, đeo kính tri thức, tay xách cặp đen, nhưng mà chẳng chào :)).
Vào phòng , đon đả: Em chào mọi người ạk ! Mọi người quay lên cười tươi - Nhân viên mới hả, xinh tươi đấy :">.
- Dạ. em cảm ơn ak. :">...
Quay lại, Ớ, cái tên lúc nãy... :-??
....

Ngày đầu tiên đi làm trong tưởng tượng... GIờ vẫn đang ở vòng tập làm hồ sơ dự tuyển, chưa đâu với đâu cả.... Chỉ được cái giỏi tưởng tượng :-< =))
Cảm ơn ông trời đã cho con đọc bài viết này.Cảm ơn Nhóc, t yêu cách sống của Nhóc.Nếu tín dụng có thể chuyển khoản dc mình nguyện tặng hết cậu.Cảm ơn Nhóc.

Ngày đầu đi làm hồi hộp lo lắng. Đầu tiên là vào phòng giám đốc nói chuyện, giới thiệu bản thân và giao lưu với những bạn khác mới vào, sau đó sang gặp 2 phó giám đốc cuối cùng về phòng mình đc phân công.
Được chị trưởng phòng phân công người hướng dẫn, đưa tài liệu đọc quy trình. Đến 5h thì nghe thấy nhắc nhở bọn e học việc hok phải ở lại cùng các chị đâu, cứ hết giờ là về thui. Mừng rơi nước mắt vì cả ngày ngồi đọc qui trình mắt cứ díp vào

He he, này thì cảm xúc ngày đầu tiên bước chân vô cơ quan.
Cách đây 6 năm.
7h30 sáng qua phòng HCTC chào hỏi.
Lên phòng GĐ Chào hỏi.......Lúc vào thấy ông đang đọc báo.. Sau màn chào hỏi éo thấy ông nói gì cả.. Thôi thì cứ đứng chờ ông ý đọc xong tờ báo vậy (mặt hơi chai).... khoảng 30' sau khi ông đọc xong tờ báo. Ông kêu ngôì đi,.., mình thấy ông bắt lời thì cầm cái ấm fa nước chè, .. giới thiệu bản thân.... qua loa gia đình.... Xong đâu đấy ông kêu về phòng đi......
...... Về phòng, chuyện trò ACE trong phòng... được khoảng 1h thì xin phép đi mời các lãnh đạo GĐ, PGĐ, Tp, Phó phòng trong cơ quan đi oánh chén bữa trưa.
(Cái ngày ấy chưa bik uống rượu,.. 1 chén dị ứng hết cả người.. Híc).
Kể ra sáng hôm đó cũng hồi hộp nên cũng ko ăn sáng.
:D
12h cơ quan điều xe đi ăn. (Đói hoa mắt)
ra đến quán gọi 3 mâm, mâm lãnh đạo ngồi 9 người.
Ổn định chỗ ngồi xong, tiệc cũng đã đựơc bày,....Cầm chén đi ra mắt.
...@#$ ...Sang mâm lãnh đạo mời chung cả mâm 1 chén,..., xong xuôi..... nó bắt uống riêng mỗi người 1 chén (đã ăn được éo gì đâu).
.. Uống xong,.. làm uỵch phát xuống sàn, láng máng trong đầu 3 thằng khiêng về.
.......... (Hôm sau mới tỉnh).......
Chấm hết ngày đầu tiên đi làm.

He he, này thì cảm xúc ngày đầu tiên bước chân vô cơ quan.
Cách đây 6 năm.
7h30 sáng qua phòng HCTC chào hỏi.
Lên phòng GĐ Chào hỏi.......Lúc vào thấy ông đang đọc báo.. Sau màn chào hỏi éo thấy ông nói gì cả.. Thôi thì cứ đứng chờ ông ý đọc xong tờ báo vậy (mặt hơi chai).... khoảng 30' sau khi ông đọc xong tờ báo. Ông kêu ngôì đi,.., mình thấy ông bắt lời thì cầm cái ấm fa nước chè, .. giới thiệu bản thân.... qua loa gia đình.... Xong đâu đấy ông kêu về phòng đi......
...... Về phòng, chuyện trò ACE trong phòng... được khoảng 1h thì xin phép đi mời các lãnh đạo GĐ, PGĐ, Tp, Phó phòng trong cơ quan đi oánh chén bữa trưa.
(Cái ngày ấy chưa bik uống rượu,.. 1 chén dị ứng hết cả người.. Híc).
Kể ra sáng hôm đó cũng hồi hộp nên cũng ko ăn sáng.
:D
12h cơ quan điều xe đi ăn. (Đói hoa mắt)
ra đến quán gọi 3 mâm, mâm lãnh đạo ngồi 9 người.
Ổn định chỗ ngồi xong, tiệc cũng đã đựơc bày,....Cầm chén đi ra mắt.
...@#$ ...Sang mâm lãnh đạo mời chung cả mâm 1 chén,..., xong xuôi..... nó bắt uống riêng mỗi người 1 chén (đã ăn được éo gì đâu).
.. Uống xong,.. làm uỵch phát xuống sàn, láng máng trong đầu 3 thằng khiêng về.
.......... (Hôm sau mới tỉnh).......
Chấm hết ngày đầu tiên đi làm.
Vãi bác, bạo dạn phết, em là em k có uống đc nên mấy khoản bia rượu em ngại chết đi đc. Uống mà người cứ lâng lâng, vớ vỉn say lại lôi mấy sếp ra mà...chửi thì có mà vỡ mõm:-ss

cảm giác ngày đầu tiên đi làm là ngại ngùng, lo lắng, cười với tất cả những ai nhìn mình và sẵn sàng đề nghị giúp đỡ bất cứ ai tuy nhiên chả có ai cho mình giúp cả. Hôm nay đi làm được 3 ngày rồi mà vẫn có một số anh chị mình chưa biết hết tên trong khi ai cũng biết tên mình.Thật là ngại quá đi mất thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,616
Thành viên mới nhất
neo79studio
Back
Bên trên