Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Ồh, hnay mới ngồi đọc lại stt chia sẻ cảm xúc ngày đầu đi làm, hehe. chuốt chấm muối =)). Hđó đếm là còn 59 ngày nữa, giờ thì chỉ còn có 19 ngày nữa thôi. Nhanh thật là nhah. Ko biết là trong 41 ngày qua mình đã học được những gì??? Ít nhất là việc thu chi tiền mình đỡ ngượng tay hơn rồi @@. Trong khi các chị gdv khác chỉ có 50tr. m đã thu chi những món lên tới vài tỷ. hêh. cơ mà thu thôi, chi thì chỉ chi lại sau khi chị ý đếm, m chỉ làm nhiệm vụ đếm trả cho kh thoi :D. ngày 3.1 là ngày thử việc cuối cùng, không biết hnao test, hnao` ký hợp đồng chính thức? Và cũng không biết m có làm ở đó không nữa. Vui lắm, mặc dù e làm còn lơ ngơ, nhưng mà ở một môi trường thật thoải mái :X.

Hnay tự nhiên nhớ ra, suốt gần 1 tháng nay, ko một buổi trưa nào m ở nhà. CHi có buổi tối thôi. Từ t2 tới chủ nhật, ko có ngày cuối tuần. từ giờ cho tới 2 năm nữa. Chấp nhận vậy! Mặc dù mình ko biết được rằng bây giờ m học để làm gì nữa, để có cái bằng mà gối cao đầu ngủ thôi :D.

Àh, còn cái chân ghẻ nữa chứ. Lần đầu tiên bị trượt cầu thang với đôi 9 phân >"<. làm 1 tuần nay lặc lè, giờ mí đỡ dỡ đc tẹo. Mai m phải về quê để ông nắn chân cho rồi. Để lâu nắn sẽ không khỏi. Nhưng sao lại bị thâm ta?? hix, sợ quá, liệu sau này m còn đi giày cao đc nữa ko? Bjo` đi thì vẫn đc, nhưng vắt chéo sang thì đau quá. Xỏ vào giầy cao cũng đau nữa. huhubu. m ko muốn tạm biệt giầy cao gót đâu @@.

Nử muốn mai về, nửa koo. Vì mai học eng nữa đó! Nhưng về nhà thăm bố mẹ nào :X. heheh.

Tháng đầu tiên đi làm bị chèn ép, bắt chẹt, không được trả lương, bức xúc quá óanh thằng Giám đốc vỡ mặt, đi viện 1 tháng rưỡi và...hôm sau nghỉ việc:D

Anh này có phải tên là Bá con nhà bác Đạo ko nhỉ :))
Làm sếp cũng lo ngay ngáy ấy chứ^^

Ngày mai em bắt đầu đi làm. Hôm nay đặt gạch, mai mong là sẽ có chuyện vui để chia sẻ cùng cả nhà :)

Đọc hết 8 trang topic, cảm thấy nhiều cảm xúc được đồng cảm, những ngày đầu và của cả những ngày không phải ngày đầu. Mình đã ở ngày thứ 55/60 (tính cả ngày nghỉ), những cảm xúc đầu dường như không còn nhiều nữa, cũng háo hức lắm, tự hào lắm, chuẩn bị kĩ lắm, miệng lúc nào cũng cố mỉm cười thân thiện... bla bla...
Ngày đầu ấy, 1 thân 1 mình, ngồi chờ hơn 30 phút mới được chị TP (phòng khác :)) ) dẫn đi gặp lãnh đạo CN, chào hỏi vài câu, rồi dẫn xuống phòng giao dịch giao cho chị KS (k phải chị TP phòng mình, hôm đó cũng k gặp chị TP phòng mình luôn vì chị ấy nghỉ, sau đó thì cũng khỏi giới thiệu luôn, tự biết). Chị KS giới thiệu qua tên của mọi người và vị trí để mình biết, (nếu mình nhớ k nhầm thì k ai quay lại nhìn mình hay sao ấy :)) ), sau đó thì mình được dẫn vào quỹ ngồi học về Tiền trước khi được ra ngoài ngồi, vị trí của mình là teller). Và mình đã ngồi trong quỹ cả ngày hôm đó, cầm cục tiền tháo ra buộc vào, sờ sờ đếm đếm, và đọc cục tài liệu về quỹ! hết! :)))))))) Tối về hôm ấy vẫn sướng lắm, tự hào lắm, ... nhưng thực sự cảm xúc nó đi xuống nhanh hơn mình tưởng vào những ngày sau và cho đến bây h. Ở topic này có lẽ mình chỉ nên chia sẻ vậy thôi ^^ mong sẽ có 1 cái topic "Cảm xúc những ngày đi làm không phải ngày đầu" để mình được share nhiều hơn ^^

Mình đã từng có "ngày đầu đi làm" nhưng k phải ở bank. Bây h cũng k nhớ rõ cảm xúc lúc ấy ra sao nữa :D Mình quyết định tự nguyện thất nghiệp để tìm kiếm cơ hội vào bank mặc dù là dân ngoại đạo. Đã được nghe kể, được chứng kiến rất nhiều về cái gọi là "trong chán ngoài thèm" nhưng vẫn muốn tự cảm nhận cảm xúc ấy ra sao :)) Mình rất mong có một ngày trong tương lai không xa sẽ được chia sẻ cùng cả nhà cảm xúc "ngày đầu đi làm ở BANK"

Hum nay đi làm ngày đầu tiên, có quá nhiều cảm xúc. Nhất là cái cảm giác bỡ ngỡ, hoang mang vì chả biết mình phải làm công việc của mình như thế nào. Hôm nay chưa phải làm nhiều lắm, chủ yếu ngồi đọc tài liệu. Nhưng mà quan sát cũng đủ thấy công việc áp lực và bận rộn như thế nào. 7h kém mà các anh chị vẫn ở lại làm việc, chả ai có ý định về cả. Cơ mà em lại xin về trước. huhu, tại cái anh cùng nhóm cứ bảo xin về đi, không sao đâu. Trong khi mấy bạn thử việc nhưng ở ban khác vẫn ngồi. Không biết có bị chị trưởng phòng trừ điểm không nữa :(((((((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên