Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Nhớ lúc mới vào Bank. Bank mình làm cũng vào đúng lúc cơ chế thay đổi, rõ là thông báo một kiểu, áp lương thực tế một kiểu, mãi mới chấp nhận được sự thật...

Các bác cho e hỏi chút, cn Hai Bà Trưng thế nào ạ? Lương và chế độ ạ? E cảm ơn.

Hiện mình được biết thông tin tuyển dụng thực tế của SCB ở KV HCM như sau, nói ngắn gọn cho các bạn dễ hình dung, còn mô tả công việc này kia đồ thì ai cũng nắm rồi ^^

SCB tuyển dụng NV/CV Khách hàng Cá nhân, chỉ tiêu cho:

Nhân viên ~1,7 tỷ cho vay + 1 ít thẻ, lương ~ 8tr5
Chuyên viên khoảng ~2,7 tỷ cho vay + 1 ít thẻ, lương ~ 12tr
Lãi suất vay: 3 tháng 4,98% - 6 tháng 6,98% - 12 tháng, 7,98% (thông tin lãi suất này được public trên website của SCB nha, đang trong giai đoạn mở rộng để phát triển mảng cho vay nên ưu đãi cực)
Hoa hồng xe tùy thuộc đối tượng 0,5% - 0,7%

Yêu cầu có tối thiêu 01 năm kinh nghiệm ở cùng vị trí

Cách nộp hồ sơ:
Download Mẫu thông tin ứng viên và gửi về địa chỉ thongnt1@scb.com.vn (đặt tiêu đề và tên file theo cú pháp: HCM - NV/CV KHCN - Họ và tên). Gửi vào mail cá nhân này nha, mail chung của ngân hàng đôi khi bị thất lạc ^^

Là làm việc từ năm thứ mấy trở đi vậy bạn ^^, với lại VCB thì giám đốc chi nhánh "CÓ QUYỀN TUYỂN NHÂN VIÊN" nên việc chi lương nhiêu cũng không quan tâm lắm =))
Làm đủ 12 tháng là được bác ơi, còn tuyển dụng bây giờ là HO quản lý rồi, Chi nhánh muốn nhận lôm côm cũng ko được đâu. Con GĐ Chi nhánh thì thoải mái chứ cháu là cũng phải nghĩ ngợi lắm :)
Mà năm 2016 thì thu nhập VCB còn cao nữa, chi nhánh bình bình làm 2-3 năm total income cũng 20 củ/tháng rồi.

Hiện mình được biết thông tin tuyển dụng thực tế của SCB ở KV HCM như sau, nói ngắn gọn cho các bạn dễ hình dung, còn mô tả công việc này kia đồ thì ai cũng nắm rồi ^^

SCB tuyển dụng NV/CV Khách hàng Cá nhân, chỉ tiêu cho:

Nhân viên ~1,7 tỷ cho vay + 1 ít thẻ, lương ~ 8tr5
Chuyên viên khoảng ~2,7 tỷ cho vay + 1 ít thẻ, lương ~ 12tr
Lãi suất vay: 3 tháng 4,98% - 6 tháng 6,98% - 12 tháng, 7,98% (thông tin lãi suất này được public trên website của SCB nha, đang trong giai đoạn mở rộng để phát triển mảng cho vay nên ưu đãi cực)
Hoa hồng xe tùy thuộc đối tượng 0,5% - 0,7%

Yêu cầu có tối thiêu 01 năm kinh nghiệm ở cùng vị trí

Cách nộp hồ sơ:
Download Mẫu thông tin ứng viên và gửi về địa chỉ thongnt1@scb.com.vn (đặt tiêu đề và tên file theo cú pháp: HCM - NV/CV KHCN - Họ và tên). Gửi vào mail cá nhân này nha, mail chung của ngân hàng đôi khi bị thất lạc ^^
bác có đang làm scb k

Làm đủ 12 tháng là được bác ơi, còn tuyển dụng bây giờ là HO quản lý rồi, Chi nhánh muốn nhận lôm côm cũng ko được đâu. Con GĐ Chi nhánh thì thoải mái chứ cháu là cũng phải nghĩ ngợi lắm :)
Mà năm 2016 thì thu nhập VCB còn cao nữa, chi nhánh bình bình làm 2-3 năm total income cũng 20 củ/tháng rồi.

Bác này chắc làm lâu quá rồi nên quên đi thời thơ ấu =)),

Thứ 1, ở VCB thử việc "60 ngày" là 60 ngày làm việc, 22 ngày trên tháng thành ra gần 3 tháng. Không phải 2 tháng như đại đa số ngân hàng.
Thứ 2, từ tháng lương thứ 25 trở đi thì mới nhận full được, 12 tháng đầu nhận 30% lương V2 thôi, 13-24 tháng thì nhận đâu đó 70% lương V2. Sau đó mới full được.
Thứ 3, là từ ngày sếp Viettin qua thì áp lực bắt đầu có (mặc dù nhẹ) và thưởng cũng không còn được như ngày trước nha ^^
Và cuối cùng, thì VCB thi tuyển tập trung, tuy nhiên khi phân về để phỏng vấn thì Chi nhánh chịu trách nhiệm, quan trọng khâu Phỏng vấn thôi, còn đề thi thì ôn tập đầy đủ với "1 số sự trợ giúp" thì sẽ đạt ^^

Đây là 1 số ngu kiến của em với sự hiểu biết có hạn, nếu có gì chưa đúng thì bác cứ bổ sung. Đừng chém em tội nghiệp =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,452
Thành viên mới nhất
Billy Corgan Me
Back
Bên trên