Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

KHÔNG CÒN chế độ lương như cũ đâu nhé các bạn. bắt đầu từ tháng 5 tính lương kiểu mới. Lương NET thực nhận Hầu hết đều giảm 25-30%. KO TIN vào offer nhé các bạn.

KHÔNG CÒN chế độ lương như cũ đâu nhé các bạn. bắt đầu từ tháng 5 tính lương kiểu mới. Lương NET thực nhận Hầu hết đều giảm 25-30%. KO TIN vào offer nhé các bạn.

Cho hỏi bạn làm ở Chi nhánh nào vậy, và tháng vừa rồi bạn hoàn thành bao nhiêu KPIs, 20% 30% hay 50%?, nếu bạn đã là Nhân viên thuộc mảng kinh doanh mà chỉ hoàn thành mức đó thì mức lương bạn nhận được thậm chí còn chưa xứng đáng chứ đừng nói là vượt. Với lãi suất hiện tại và các chế độ ưu đãi, quá dễ để thực hiện KPIs. Chế độ lương mới tuân theo quy luật của thị trường, nhưng nói thật vẫn dễ thở hơn rất nhiều bank khác khi nếu tính hoàn thanh 0% KPIs, nếu bạn ở TPHCM thì bạn vẫn thực nhận >6tr rồi. Bạn thử hỏi các bạn bên Tech, Nam Á, ACB, nếu hoàn thành không được gì (0% KPIs) thì được nhận bao nhiêu hàng tháng? bao lâu bị out? Không còn là thời đại mà vô ngân hàng không làm được gì vẫn hưởng lương bạn nhé?

Cho hỏi bạn làm ở Chi nhánh nào vậy, và tháng vừa rồi bạn hoàn thành bao nhiêu KPIs, 20% 30% hay 50%?, nếu bạn đã là Nhân viên thuộc mảng kinh doanh mà chỉ hoàn thành mức đó thì mức lương bạn nhận được thậm chí còn chưa xứng đáng chứ đừng nói là vượt. Với lãi suất hiện tại và các chế độ ưu đãi, quá dễ để thực hiện KPIs. Chế độ lương mới tuân theo quy luật của thị trường, nhưng nói thật vẫn dễ thở hơn rất nhiều bank khác khi nếu tính hoàn thanh 0% KPIs, nếu bạn ở TPHCM thì bạn vẫn thực nhận >6tr rồi. Bạn thử hỏi các bạn bên Tech, Nam Á, ACB, nếu hoàn thành không được gì (0% KPIs) thì được nhận bao nhiêu hàng tháng? bao lâu bị out? Không còn là thời đại mà vô ngân hàng không làm được gì vẫn hưởng lương bạn nhé?
giờ k có kpi là nhận lương cơ bản vậy thôi :D vui thì 3 tháng out buồn thì 1,5 tháng out

giờ k có kpi là nhận lương cơ bản vậy thôi :D vui thì 3 tháng out buồn thì 1,5 tháng out

chớ nghĩ sao vô Ngân hàng mà ngồi chơi không làm được gì mà đòi nhận lương =)), như vậy là đã quá nhân đạo với nhân viên so với những Ngân hàng bạn rồi =)), Lương cơ bản + tiền cơm + phụ cấp linh tinh cũng đc 6.5 rồi =)), ngân hàng nào được vậy nữa, nếu có thì chắc nhờ ai đó có kiến thức cao chỉ dùm ^^

Mình làm ngoài HN bạn. Mình vừa vào dc tròn 1 tháng bạn ah. Mình chốt là KHÔNG TIN VÀO OFFER CỦA SCB bởi vì sao. Mình vừa vào Offer ghi 1 kiểu, thực mình nhận 1 kiểu. Uh thì chính sách thay đổi đúng lúc mình vào đi. offer mình xong thì vào ngày sau chính sách thay đổi đi. Vậy sao không thông báo, cứ âm thầm thôi ah. Ko tôn trọng nhân viên. Bên mình có nghe tin phong thanh là có cơ chế mới, hỏi bên nhân sự thì bảo là còn đang dự định thế, chưa có quyết định cụ thể.
Tóm lại như này nhé. Cuối tháng 5 mình nhận được offer lương xxx, trong đó cơ bản xxxx, ăn trưa xxxx, lương kinh doanh xxx, thử việc xx% lương. Chả biết cơ chế thay đổi nhưu nào, không thấy thông báo gì cả, cuối tháng ting tinh báo lương, ngã ngửa. Vậy thôi.

Cái vấn đề công sức, làm dc bao nhiêu và hưởng bấy nhiêu mình đồng ý với bạn. Nhưng SCB nên rõ ràng vụ lương có nhân viên biết, đầu tháng đi làm nhận cái offer, cuối tháng nhận lương 1 kiểu.... :)

Đến giờ phút này, bạn tôi, cũng mới đỗ SCB, vừa nhận offer mà vẫn ghi chế độ cũ. SYSTEM của SCB làm kiểu gì lại lêch thông tin nhau thế.

Cái này mình nghĩ lỗi ở Phòng Nhân sự vì không thông báo tuy nhiên không hẳn lỗi hết ở họ, vì họ cũng chỉ là nhân viên nhận chỉ đạo từ Ban Tổng thôi, và những giai đoạn chuyển giao cơ chế thì luôn xuất hiện những hạt sạn mà ^^. Tuy nhiên nhờ những chuyển giao này thì cơ chế lãi suất mới mới được áp có và sự thuận lợi cho vấn đề chạy KPIs. Với lại nếu bạn vừa mới vô thì chắc chưa được chuyển lương kinh doanh nên sẽ thấy hơi hụt tí =)), theo thông tin mình hỏi bên Phòng nhân sự lương kinh doanh sẽ nhận gối đầu tháng trước thì tháng này nhận bạn nhé, vì mình cũng thắc mắc sao lương mình kì kì =))

Mình ko nổi 85% lương cơ bản ấy bạn, chứ đừng nói thêm ăn trưa với kinh doanh vào.
Trong khi lương báo. Lương và phụ cấp ăn trưa các kiểu. thế tính ra lương mình đc so 3 triệu. Hơi buồn cười. Nói thật, lúc SCB offer mình cũng dc offer vài nơi. Báo lương net 7-8 triệu cả. Đọc offer của SCB thấy rất rõ ràng, cụ thể nên mình lựa chọn. Ai ngờ ....

Anw: bạn làm vị trí nào thế, trong sài gòn ah. Mình mới trong đấy hơn năm về.

chớ nghĩ sao vô Ngân hàng mà ngồi chơi không làm được gì mà đòi nhận lương =)), như vậy là đã quá nhân đạo với nhân viên so với những Ngân hàng bạn rồi =)), Lương cơ bản + tiền cơm + phụ cấp linh tinh cũng đc 6.5 rồi =)), ngân hàng nào được vậy nữa, nếu có thì chắc nhờ ai đó có kiến thức cao chỉ dùm ^^
Có mà có mà, có ngân hàng vẫn được như vậy mà :) VCB KPI làm bét dí total income vẫn khoảng 15 củ nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên