Chạy việc vào ngân hàng năm 2013?

các a chị cho e hỏi, năm 2013 la năm biến động lớn của nghành ngân hàng, vậy tình trạng vào ngân hàng bằng "cửa sau" có còn phổ biến và dễ dàng như trước hay không?

Bạn mình hôm nọ mới thi bên MB, nó kể bạn ngồi kế bên nó không biết làm, ông GĐ chi nhánh gác thi ngồi làm cho bạn íh luôn.Potay!Nghe xong mình đoán chắc đó là con ổng luôn quá :)) Vừa rồi có kết quả bạn mình bị out trong khi nó cũng có 1 năm kinh nghiệm làm NH rồi, sắc vóc cũng đủ chuẩn nữa haizz
:v , chuẩn luôn. Hôm mình đi thi cũng thế, e ngồi kế bên, 4 người coi thi xúm vào làm bài hộ @@. Có 1 ông chú chắc là trưởng ở đấy, cứ lượn lờ xung quanh hỏi xem làm được k =='.
Lại còn kiểu nói trắng luôn: SBD 26 mà đi muộn thì vẫn cho nó vào nhé :))

nếu thi vào NH thì thi tại tỉnh,tp mà NH mình đặt cơ sở ở đấy hay ntn vậy anh chị ? :D

Ngành nào cũng có "cửa trước cửa sau" hết thôi, tuy nhiện hiện nay chạy vào ngân hàng có lẽ là bước lựa chọn cuối cùng của những ai quyết tâm vào làm ngân hàng. Giá cả thì lạm phát, chỗ làm không chắc chắn được đảm bảo vĩnh viễn, chỉ tiêu và áp lực tăng cao...cơ hội bị đào thải luôn luôn rộng mở vì thế, người ta phải cân nhắc khi bỏ ra 1 cục tiền và ôm về 1 cục nợ đấy

KHÔNG
bạn có thể vào, tuy nhiên bỏ tiền để vào thì quá sai lầm, mình nghĩ thế
Bạn thử hỏi xem những người làm ở Bank một tháng dư được bao nhiêu, nếu bạn giải bài toán chi phí - lợi nhuận thì bạn sẽ ko bao giờ bỏ tiền vào bank. Trừ khi bỏ tiền vào làm quản lý luôn :D
Mình và những người đồng nghiệp mình khẳng định là làm trong bank cũng chỉ đủ nuôi thân qua ngày, giống như cầm cự chờ thời đó bạn, cũng có lẽ là lỡ theo nghiệp này rồi giờ không biết chạy đi đâu, đánh ngồi đó. Còn bạn nghĩ làm bank nhàn, lương cao, thưởng khủng, lậu vô tư thì xin chia sẻ thêm là cái thời đó đã hết, lương banker bây giờ 5=8 tr/th (thua làm ở khu công nghiệp, công nghệ cao), thưởng hầu như cắt hết rồi, lậu thì cũng hết do các bank đã gắt gao hơn nhiều, quy trình chặt chẽ hẳn.
Bạn nên suy nghĩ trước khi "chạy" nhé :D

nếu đã xác định chạy thì vào ông SBV còn hơn
Chính xác, đã chạy thì chạy hẳn vào SBV hoặc kho bạc, cục thuế, bảo hiểm nhà nước, ngân hàng quốc doanh (AGRI, VCB, VTB, BIDV, MHB), các cơ quan nhà nước, chưa chắc đã có lời tuy nhiên sẽ có nhàn :D

Chính xác, đã chạy thì chạy hẳn vào SBV hoặc kho bạc, cục thuế, bảo hiểm nhà nước, ngân hàng quốc doanh (AGRI, VCB, VTB, BIDV, MHB), các cơ quan nhà nước, chưa chắc đã có lời tuy nhiên sẽ có nhàn :D
quốc gì mà quốc . mấy ông lớn đó giờ chỉ còn mỗi Agri là chưa cổ phần thôi. Ngân hàng vẫn còn là niềm mơ ước và đủ sức hấp dẫn với những ai thực sự đam mê. những ai có năng lực thực sự thì hãy tự tin, tieu cực thì tiêu cực nhưng nếu xuất sắc bạn vẫn là lựa chọn số 1 . đừng bi quan. :)

Tự lực cánh sinh đến hơn 1 năm với gần 2 năm mà vẫn ko kiếm đc việc gì ra hồn hay ko kiếm đc việc đến lúc đó nghĩ lại mới hối hận, biết thế chạy ngay từ lúc ra trường :)) Nhiều người đã mắc phải rồi
bạn này nói chuẩn ghê. tóm lại xã hội nào thì lựa thời mà sống thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên