Chạy việc vào ngân hàng năm 2013?

các a chị cho e hỏi, năm 2013 la năm biến động lớn của nghành ngân hàng, vậy tình trạng vào ngân hàng bằng "cửa sau" có còn phổ biến và dễ dàng như trước hay không?

BillGiate đã nói rồi...:)>- Lời kim khẩu mà mình vẫn luôn khắc ghi trong đầu:

Cuộc sống luôn đầy rẫy những bất công... Cần phải học cách thích nghi với nó...=))

Cách đây 5 tháng mình từng nghĩ cố gắng học hành sẽ có được chân trong ngành ngân hàng. Giờ vác đơn đi xin mới biết thực tế thế nào. Tuyển 10 gửi hết 9, đứa này được gửi dở quá thì sẽ xét đến đứa gửi tiếp theo, rồi tiếp theo và tiếp theo. Hồ sơ của bạn có đủ yêu cầu tuyển dụng, đem so với hồ sơ của người được gửi dù không tốt nghiệp trường công lập, không đủ điều kiện bằng Anh văn, tin học nhưng có chữ "Gửi" thì trong mắt nhà tuyển dụng bạn vẫn chỉ là con số "0". Nếu bạn có mối quan hệ và tiền bạn, hãy tận dụng điều đó. "Lòng tự trọng của bạn khi ra đời sẽ khác". Chẳng ai cười chê bạn khi vào bằng cửa sau nếu bạn có thực lực.

Đừng vội phán xét tôi là người có suy nghĩ tiêu cực. Những gì tôi thấy chưa chắc các bạn đã thấy.

Chạy làm gì bạn ơi. Vào làm chán lắm, chạy rồi có muốn nghĩ việc cũng không được. Thà tự mình thi vào sau chán quá còn kiếm việc khác.

Bây g nh đúng là cạnh tranh khốc liệt, nhưng mà vẫn còn một số bank môi trường làm việc ổn định, chế độ rất tốt như vcb, agri, csxh, ...nếu phải bổ ra 100-200 để vào dc các bank đó thì t vẫn oke; chứ còn bi g làm nhiều bank cổ phần thấm thía nỗi cực nhọc lắm rùi, hic, nhiều lúc muốn nản, :(

Cách đây 5 tháng mình từng nghĩ cố gắng học hành sẽ có được chân trong ngành ngân hàng. Giờ vác đơn đi xin mới biết thực tế thế nào. Tuyển 10 gửi hết 9, đứa này được gửi dở quá thì sẽ xét đến đứa gửi tiếp theo, rồi tiếp theo và tiếp theo. Hồ sơ của bạn có đủ yêu cầu tuyển dụng, đem so với hồ sơ của người được gửi dù không tốt nghiệp trường công lập, không đủ điều kiện bằng Anh văn, tin học nhưng có chữ "Gửi" thì trong mắt nhà tuyển dụng bạn vẫn chỉ là con số "0". Nếu bạn có mối quan hệ và tiền bạn, hãy tận dụng điều đó. "Lòng tự trọng của bạn khi ra đời sẽ khác". Chẳng ai cười chê bạn khi vào bằng cửa sau nếu bạn có thực lực.

Đừng vội phán xét tôi là người có suy nghĩ tiêu cực. Những gì tôi thấy chưa chắc các bạn đã thấy.
Mình cũng có suy nghĩ giống bạn. Chạy vào tuy mất tiền nhưng bù lại họ sẽ đc đi làm luôn. Nhiệt huyết đang có mà bị chững lại thì là điều đáng tiếc vô cùng. Rồi kiến thức học đc cũng sẽ bị bào mòn. Đi làm lại còn được đào tạo thêm về kiến thức mới, thứ mà nhà trường không dạy chúng ta. Thế nên ai có thực lực, có quan hệ và có tiền thì chả vc gì phải xấu hổ khi đi cửa sau cả. Với những người ko có thực lực, thì việc cố đấm ăn xôi cũng không mang lại đc kết quả như mong đợi.

Tự đứng lên bằng đôi chân của mình đi các bạn. Sau này còn lấy đó làm tự hào chứ?

thời thế mà bạn. nếu người ta mạnh hơn bên nào thì họ sẽ sử dụng thôi. đó cũng là điều tự hào của họ khi họ đc vào theo cách đó chẳng hạn.
Ok, đồng ý với bạn. Mình thì tự đứng lên bằng kiến thức và phấn đấu bằng tài năng. Ok?

Giờ ngân hàng ko ổn định nên ai có ý muốn bỏ tiền chạy chọt để vào thì mình nghĩ nên cân nhắc kỹ ....

có bác nào làm việc ở văn phòng đại diện agribank miền nam o, cho e hỏi là vào đó có những vị trí j vậy , chế độ ntn ???????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên