Chạy việc vào ngân hàng năm 2013?

các a chị cho e hỏi, năm 2013 la năm biến động lớn của nghành ngân hàng, vậy tình trạng vào ngân hàng bằng "cửa sau" có còn phổ biến và dễ dàng như trước hay không?

Nghe các bác nói mà em nhụt hết cả ý chí thi thố :(
Em là em ghét bất công lắm :((

Chạy việc giờ cũng mất 400 - 500 triệu. Mình nghĩ bỏ 500 tr - 1 tỷ đi du học lấy cái bằng thạc sĩ thì hiệu quả hơn, vừa có kiến thức, vừa có tác dụng lâu dài.

Mình ko có tiền đi du học, bây giờ thấy thiếu bằng cấp quá :(

500tr giờ ko ai chạy dâu b, một vài năm về trước NH còn thời hoàng kinh thì ng ta mới đua nhau vào.
Theo tớ nhận thấy thì năm nay là thòi điểm tốt cho các tân Cử nhân muốn dùng chính sức mình để xin việc ;)

khi mình chạy vào đc rồi thì ai cũng giống ai (trừ đội con cháu) , cố gắng làm việc thật tốt thì ko bị out đâu, với các bạn nữ mới ra trường thì vào gdv là ok

có thể bây giờ ngân hàng ko hot nhưng vẫn rất nhiều bạn muốn vào, và với những bạn ko phải là suất sắc và nhà có điều kiện thì "bỏ tiền chẵn lấy tiền lẻ" thì là việc bình thường.kinh tế khó khăn , tuyển dụng thì ít làm sao cạnh tranh đc những vẫn phải cẩn thận ko bị lừa thì khổ

có thể bây giờ ngân hàng ko hot nhưng vẫn rất nhiều bạn muốn vào, và với những bạn ko phải là suất sắc và nhà có điều kiện thì "bỏ tiền chẵn lấy tiền lẻ" thì là việc bình thường.kinh tế khó khăn , tuyển dụng thì ít làm sao cạnh tranh đc những vẫn phải cẩn thận ko bị lừa thì khổ

giờ cạnh tranh nhiều lắm, các bạn có kinh nghiệm còn khó nữa là newbie, dù sao chưa xin được thì đi học lên cho đỡ mất thời gian rồi vừa học vừa nghe ngóng.

Các ngân hàng thương mại cổ phần như SHB, Ocean, VPBank...... có trường hợp đi cửa sau ko hay chỉ có mấy ông có tính chất nhà nước thôi các bác nhỉ?

mình thấy bạn bè mình chạy vào cả nhà nước và thương mại cổ phần. nhà có điều kiện cũng sướng.hic

Eo ơi bạn chạy vào làm giám đốc chi nhánh à :O
Chạy việc giờ cũng mất 400 - 500 triệu. Mình nghĩ bỏ 500 tr - 1 tỷ đi du học lấy cái bằng thạc sĩ thì hiệu quả hơn, vừa có kiến thức, vừa có tác dụng lâu dài.

Mình ko có tiền đi du học, bây giờ thấy thiếu bằng cấp quá :(
Bây giờ vào nhà nước cũng chỉ tầm 100-200 là cao lám rồi, chứ nếu hơn thì có mấy đứa ngu mới chạy thôi, như BIDV, VIETIN, AGRRI, MHB bây giờ lương cũng chỉ 5-7 tr/th, thưởng gần bị cắt hết, thế vào rồi làm cả đời mới hoàn vốn à :D

Bây giờ chạy vào ngân hàng không dễ như trước nữa đâu, vì năm nay kinh tế khó khăn ngân hàng cũng chẳng muốn tuyển thêm nữa. Tớ cũng quen 1 ông cực to bên hội sở vcb,qua được vòng nghiệp vụ rồi đến nhờ ông giúp vòng phỏng vấn nhưng ông ấy không giúp được, mặc dù các năm trước ông ấy vẫn cho đầy người quen vào làm mà không mất 1 xu. Nên ai có năng lực thì cứ tự tin mà thi tuyển nhé, đừng nghĩ ngợi nhiều!!!

VCB đã tuyển gì năm nay vậy bạn?
Có đứa bạn mẹ n làm trong vcb tỉnh. năm ngoái n tốt nghiệp xong cái vô làm vcb tp hcm luôn mà, chắc năm nay mới không đc hả? Thế là có thể toi 1 đứa quen khác, n có thèn ng iu có mẹ làm ở hội sở vcb, không biết thèn ng iu n có vô đc không, huống gì tới nó=))
Mà có khi mình nghĩ cũng được luôn ý, bà này làm to lắm, trông uy phong lẫm liệt kinh lắm =D>=))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên