"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

nói chung môi trường ngân hàng ko phải chỉ có duy nhất màu hồng. Việc bạn làm được hay ko làm được sẽ quyết định được màu sắc của nó, tuy nhiên kèm theo các màu sắc đó thì sức lực, trí tuệ, mối quan hệ.... của bạn sẽ phải bỏ ra tương xứng. Hôm nay các bạn có thể bỏ ra 300tr để vào được ngân hàng nhưng ko có nghĩa bạn sẽ mãi mãi được làm ở vị trí đó, ngân hàng đó. Sẽ có 2 trường hợp:
1. Có thể các bạn sẽ bị loại sau vài ba tháng vì ko làm được việc, vì nhân sự đang thừa (bạn là ng mới vào)..... ==> 300tr đó là ngu phí (xin lỗi bạn quá đen)
2. Các bạn làm được việc => bạn sẽ cảm thấy tiếc cho 300tr vì mình có năng lực làm việc mà lại phải chạy vào đó ==> 300tr đó là phung phí
p/s: xã hội thời nay chả ai cho ko ai cái j cả.
Theo mình thì bạn vẫn đang hơi bi quan nhé, bạn thân của anh mình thuộc dạng thứ 3 . Lấy luôn ví dụ cụ thể nhé : anh ấy học KTQD nhưng phân viện Sơn La, chạy mất 300 vào vietcom cách đây 4 5 năm gì đó, giờ thì nghiệp vụ của anh rất khá, nhiều vấn đề nhờ anh trợ giúp trong cv, và số tiền 300 đó thì giờ anh ấy gỡ lại hết rôi.
Theo mình đây là sự đầu tư khôn ngoan và xứng đáng đấy chứ

đầu tư thì có lúc được có lúc mất - đại loại là ko hợp với sếp hoặc sếp hok thấy vừa ý thì kiểu rì cũng tiền mất tật mang :v

Tất nhiên chạy vào ngân hàng thì cũng là 1 hình thức đầu tư cho tương lai nên được hay mất có nhiều yếu tố.Nhưng quan trọng là phải hợp với sếp cơ, lệch sóng thì ... :D:D

Người ta bảo COCC được ưu tiên vào ngân hàng,trước đây khi đi học toàn nghe đồn là thế, mình cũng có chút chủ quan (cũng là COCC), nhưng sau này ra trường thì đời không như là mơ, cũng phải tự lực, cũng phải trầm trầy trầm trật như bao người. Ngân hàng hiện nay công bằng lắm, ai có năng lực thì sẽ được hưởng thành tích xứng đáng thôi. Quan hệ và tiền bạc cũng không giúp trụ vững lâu dài trong cái môi trường cạnh tranh khốc liệt này được :3

bạn mình năm trc có chạy vào HDBank, làm đc vài tháng thì nghỉ.đúng là tiền mất tật mang.cứ lọ mọ thi như mình cho mát.biết đâu may mắn lại đậu:p:p

vào phỏng vấn, cầm hồ sơ theo và được giám đốc nói chuyện rất thân tình:" Bố dạo này khỏe không", và em đã rớt đài khi biết anh ấy hỏi nhầm người :( (lúc sau có con bé nhà bố mẹ nó gửi mới mang hồ sơ tới. 1 sự đắng lòng không hề nhẹ :(:()

sao mình cũng là cocc mà toàn cocc hụt không hà =)) chẳng có cái đợt nào mình là cocc mà mình đậu hay được nhận.:eek::confused::(:(:(:(
lọ mọ đi thi một mình ở các bank khác vậy là đậu =)) ta nói cái kiếp không sữ dụng người quen được, thôi đành làm dân đen đi thi vậy mà thoải mái khỏi nhờ vả khỏi mắc nợ ai.:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

bạn mình năm trc có chạy vào HDBank, làm đc vài tháng thì nghỉ.đúng là tiền mất tật mang.cứ lọ mọ thi như mình cho mát.biết đâu may mắn lại đậu:p:p
thi vị trí gì vậy =.= HDbank chạy chi uổng tiền trời =.= bank đó lương thưởng bèo nhèo=.= nên xác định không tốn một xu xin việc mới được.

thi vị trí gì vậy =.= HDbank chạy chi uổng tiền trời =.= bank đó lương thưởng bèo nhèo=.= nên xác định không tốn một xu xin việc mới được.
nó xin QHKH hay sao đó b.mất 400tr thì phải.làm đc gần 1 năm thì có sự cố ngoài ý muốn nên bố mẹ nó bắt nó về k cho làm nữa:D:D

sao mình cũng là cocc mà toàn cocc hụt không hà =)) chẳng có cái đợt nào mình là cocc mà mình đậu hay được nhận.:eek::confused::(:(:(:(
lọ mọ đi thi một mình ở các bank khác vậy là đậu =)) ta nói cái kiếp không sữ dụng người quen được, thôi đành làm dân đen đi thi vậy mà thoải mái khỏi nhờ vả khỏi mắc nợ ai.:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Cùng cảnh ngộ với mình ghê, bụt nhà không thiêng đây mà :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên