"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

em cũng là dân BUH, vừa tốt nghiệp tháng 8, cũng rầu quá chừng. Tình hình thế này thấy căng thật, nhưng mà phải cố chứ biết sao h

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình xin trả lời một câu hết sức chân tình:
Ngân hàng là doanh nghiệp, kinh doanh vì bản thân ngân hàng là trước tiên. Các ngân hàng TMCP đều có cổ đồng vào đều chịu sức ép đem lại lợi nhuận kỳ vọng của cổ đông. Cộng đồng xã hội hay doanh nghiệp chỉ là hình thức. Cũng như khi doanh nghiệp bán sữa bột trẻ em hô hào vì sức khỏe bà ẹm và trẻ em. =))
Thành lập ngân hàng nhiều như hiện nay để huy động vốn trong dân, từ đó đầu tư vào các dự án khác của chủ ngân hàng - là chủ các doanh nghiệp lớn khác (vốn huy động được có giá rẻ hơn nhiều nếu phải đi vay từ ngân hàng khác). Dễ thấy ngân hàng là tập trung đem lại lợi ích cho bộ phân cá nhân nhỏ và siêu nhỏ.

Nhưng do tính quan trọng của ngân hàng đối với hệ thống kinh tế, nên dù ngân hàng có tác oai tác quái thế nào thì Nhà nước vẫn phải cứu =))

Sao bạn nói đúng thế, bái phục, vì bài viết này là tháng 4/2012, kết quả bây giờ là tháng 10/2012, đúng như bạn nói.

năm đầu còn ảo tưởng nay e hết rồi, nhận định rằng phải học ngon ngon món T.A nữa, ra trường kiếm việc ko cứ phải phi bằng được Ngân hàng

Em cũng nghe nói nhiều về việc các cò " đem con bỏ chợ ". Sau khi đọc bài viết của Ad xong thì em mới biết vẫn còn 4 cái nguy ở trên!!! >"<

Cảm ơn anh Việt Hưng :)), lý tưởng này đã theo e suốt thời sv.
Giờ ra trường đang ngả dần, nhưng đọc bài của anh "lý tưởng" lại quay lại rồi!!!
..................
Mọi sự bđ đều ko dễ dàng!:)>-

cảm ơn anh ...... bài viết rất ý nghĩa đối với một sinh viên nghèo và mới tốt nghiệp như em ....... tương lai đang sáng lạng thật sự ..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,586
Thành viên mới nhất
ericclaptonmerc
Back
Bên trên