"Chạy" vào Ngân hàng - Ưu thế và những Hệ lụy khôn lường!

Chạy vào khác với gửi vào nhé, đã là COCC thì nó có tố chất rồi, ra đường hay đi làm chả ngán đứa nào đâu, bọn chạy vào thì hay sợ mọi người nghĩ này nghĩ nọ, chứ đã COCC mà cấp lớn, sếp phải quan tâm nó nghĩ gì chứ nó chả cần nghĩ ngợi gì cho đau đầu :)).
Cứ lấy vi dụ nhé, ra đường bị CSGT bắt, thằng có tiền thì khúm núm, đưa tiền cho xong, thằng COCC "thật sự" nó quăng xe tại đó, bắt taxi đi về, rồi mấy tiếng sau có khi thằng đội trưởng phải vác xe tới tận nhà trẻ kèm xin lỗi ý :))

Đi làm phải phân biệt cho rõ ràng 2 loại này, đừng dại mà kì thị hay thái độ ko nên với COCC, chỉ thiệt thân thôi, COCC có tố chất từ nhỏ khi sống trong môi trường mà lính của cha chú nó tới khúm núm hằng ngày, nói ra câu nào là có gang có thép câu đó nhé.

Có nhiều bạn lên án là COCC học dở vẫn vào hay là mình giỏi hơn bọn COCC nhiều, nhưng đừng có tự tin, giỏi hơn nó chắc gì có tố chất như nó, đụng chuyện rắc rối có khi run ngay, COCC thì nó có tố chất, tư tin hơn hẳn các bạn mà nghĩ là mình giỏi nhiều lắm đấy =)), ăn thua cách giải quyết tình huống thôi, chứ giỏi thì cũng chả ăn nhau nhiều đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chạy vào khác với gửi vào nhé, đã là COCC thì nó có tố chất rồi, ra đường hay đi làm chả ngán đứa nào đâu, bọn chạy vào thì hay sợ mọi người nghĩ này nghĩ nọ, chứ đã COCC mà cấp lớn, sếp phải quan tâm nó nghĩ gì chứ nó chả cần nghĩ ngợi gì cho đau đầu :)).
Cứ lấy Vi dụ nhé, ra đường bị CSGT bắt, thằng có tiền thì khúm núm, đưa tiền cho xong, thằng COCC "thật sự" nó quăng xe tại đó, bắt taxi đi về, rồi mấy tiếng sau có khi thằng đội trưởng phải vác xe tới tận nhà trẻ kèm xin lỗi ý :))

Đi làm phải phân biệt cho rõ ràng 2 loại này, đừng dại mà kì thị hay thái độ ko nên với COCC, chỉ thiệt thân thôi, COCC có tố chất từ nhỏ khi sống trong môi trường mà lính của cha chú nó tới khúm núm hằng ngày, nói ra câu nào là có gang có thép câu đó nhé.

có nhiều bạn lên án là COCC học dở vẫn vào hay là mình giỏi hơn bọn COCC nhiều, nhưng đừng có tự tin, giỏi hơn nó chắc gì có tố chất như nó, đụng chuyện rắc rối có khi run ngay, COCC thì nó có tố chất, tư tin hơn hẳn các bạn mà nghĩ là mình giỏi nhiều lắm đấy =)), ăn thua cách giải quyết tình huống thôi, chứ giỏi thì cũng chả ăn nhau nhiều đâu
Gặp 141 ở đấy mà ra oai nhé :-j
So sánh kệch cỡm vãi ra

Cảm ơn Founder đáng kính đã có 1 bài viết phân tích thật tỷ mỉ 1 trong những vấn đề được cho là luôn luôn hot, ko bao giờ nguội, nhất là trong những đợt tuyển dụng đón lứa sinh viên chuẩn bị "xuất lò".
Phải nói rằng bài viết của Founder đã củng cố thêm niềm tin của rất nhiều bạn sinh viên, những người đã vất vả khó khăn mấy năm trời ở đại học nhưng rút cuộc vẫn thiếu 2 cái chứng chỉ COCC và QBNV.
Luôn luôn đồng ý với Founder là "Hãy tự tin, đi bằng đôi chân của mình!". Còn các ý kiến còn lại của Founder, nó đã từng là suy nghĩ của mình 1 năm về trước. Mình chỉ có mỗi 1 lời khuyên dành cho các bạn sinh viên mới ra trường:" Tuổi trẻ, nhất là sinh viên mới ra trường, ngoài lòng nhiệt huyết của thanh niên, kiến thức mà mình học được, ý chí của bản thân ra thì còn cần phải có Một cái đầu thực tế nữa".

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo t nghĩ thì có chạy vào hay thi vào cũng cũng chẳng sao cả. Ai giỏi thì sẽ khẳng định được mình!

mấy cái đăng tin chạy việc ở trên mạng toàn lừa đảo thôi

Cảm ơn anh Vũ Việt Hưng vì bài viết:)
Sau khi đọc xong em đã thấy mình được "nắn gân" hơn nhiều rồi:)
Em không có nhiều kinh nghiêm nhưng em nghĩ tự đi = đôi chân mình, cố gắng hết mình trong khả năng của mình, giữ NHIỆT HUYÊT với những gì mình chọn thì không sơm thì muộn, không đường thẳng đường vòng thì mình sẽ đạt tới những gì mình muốn.
Em là ví dụ điển hình, em học Tài Chính nhưng lại là Ngôn ngữ anh- sau khi Tốt nghiệp sẽ là bằng ngoại ngữ, nhưng em mong muốn được làm trong ngân hàng, em rất hay lên web tìm việc và tìm kiếm thông tin. Cuối cùng em biết UB và đã đi đường vòng để có thể có cơ hội thử thách mình trong Ngân hàng:)

Cảm ơn anh VH rất nhiều, nhìn mấy đứa bạn vừa mới chạy vào ngân hàng làm việc, em cũng hoang mang lắm, hi vọng em sẽ đứng vững trên đôi chân mình... cuộc đời còn lắm cam go, bước tiếp thôi nào :D

4 năm chúng ta cố gắng học hành chẳng lẽ lại run sợ khi bước trên đôi chân được gây dựng bằng nền tản kiến thức hay sao,hãy tự tin lên nào :)
"chỉ đến khi thủy triều hạ thì bạn mới có thể phát hiện ra ai đi bơi mà không mặc đồ bơi" - Warren Buffett

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên