Cập nhật thưởng Tết 2015

Mình cũng đang rơi vào trạng thái như bác @trancongtruong . Mà sếp trực tiếp bảo từ từ đã hết tuần này xem có còn được gì nữa không rồi tính @.@

MB vừa có công văn thưởng tết và chi lương kinh doanh bổ sung rồi
Tết âm được 4 tháng :
- 2 tháng từ quỹ lương chung hệ thống
- 2 tháng từ quỹ lương riêng đơn vị

Còn sau tết sẽ được nhận 40% lương kinh doanh còn lại của quỹ lương năm 2014
Năm nay chi lương kinh doanh ko bằng năm ngoái :(
Tổng nhân viên Mb tầm có 6000 người bằng 1/4 quy mô của big4, mô hình gọn nhẹ nên mới đc thế
Mbber cập nhật nhanh thế =)) . Bác làm HO khối nào vậy hay dưới CN?

Chuyển qua VIB à @cuteboy ? Mình thì cũng vài lần thử vào SCB nhưng mà hình như ko có duyên với nó sao ấy.

Đúng rồi mình thì thấy cái gì cũng do duyên hết ... vô duyên thì đúng là đối diện bất tương phùng
S*B có cái good cũng có cái chưa good nhưng nói chung nếu lớn tuổi và muốn ổn định thì S*B là một lựa chọn hợp lý
Nhưng nếu còn trẻ và có năng lực muốn phấn đấu để đc này kia thì cần may mắn ko thì ở đây sẽ suốt đời làm nhân viên
@trancongtruong đang làm bank nào ?

Chạy tư biên hoa xuống vung tàu nộp hs vô scb ma cung k dc đi thi, tạch tư vong hs. :( đau vật vã

Hiện S*B đang có nhu cầu tuyển dụng nhân viên kinh doanh, nhân viên xử lý nợ rất nhiều trên khắp cả nước nên các bạn tranh thủ nộp nhe
Cấp bậc thì chia ra như sau:
Nhân viên - chuyên viên - chuyên viên chính (trưởng bộ phận/tổ trưởng) - trưởng phó phòng - GĐ
Lương thì cũng như mọi nơi thôi nhé ko cao ko thấp cứ tàng tàng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng rồi mình thì thấy cái gì cũng do duyên hết ... vô duyên thì đúng là đối diện bất tương phùng
S*B có cái good cũng có cái chưa good nhưng nói chung nếu lớn tuổi và muốn ổn định thì S*B là một lựa chọn hợp lý
Nhưng nếu còn trẻ và có năng lực muốn phấn đấu để đc này kia thì cần may mắn ko thì ở đây sẽ suốt đời làm nhân viên
@trancongtruong đang làm bank nào ?
Mình làm SHB @cuteboy , trước có ứng tuyển ở HO của SCB vị trí Phòng phát triển nhóm sản phẩm tín dụng nhưng bị out, sau đó được gọi làm Tín dụng nhưng mình ko đồng ý vì chính sách lãi suất bên SCB khá cao nên sẽ chạy chỉ tiêu khó khăn hơn SHB.
Vừa rồi ứng tuyển phòng ALCO nhưng lúc đó lại ở Đà Nẵng nên ko tham gia được. Đúng là ko có duyên với SCB.

Nể bạn về độ dũng cảm, dám làm :D , đi làm một thời gian sau mình ỳ hẳn, không bản lĩnh bay nhảy được :(
Có nhiêu nguyên do nhưng Anh nghĩ đó ko hẳn là sức ỳ hay bản lĩnh mà là: em là con gái nên vẫn muốn công việc ổn định, ko thích bay nhảy, bên cạnh đó em đang làm cho big4, đó là mơ ước của nhiều người nên ko nhất thiết phải bay nhảy nữa. :):):)

Mình làm SHB @cuteboy , trước có ứng tuyển ở HO của SCB vị trí Phòng phát triển nhóm sản phẩm tín dụng nhưng bị out, sau đó được gọi làm Tín dụng nhưng mình ko đồng ý vì chính sách lãi suất bên SCB khá cao nên sẽ chạy chỉ tiêu khó khăn hơn SHB.
Vừa rồi ứng tuyển phòng ALCO nhưng lúc đó lại ở Đà Nẵng nên ko tham gia được. Đúng là ko có duyên với SCB.

ALCO phòng 8 người có duy nhất 1 nam :D trên Ub mình có 1 em mới đậu vào được 02 tuần rồi
Hiện đang tuyển tiếp bên PTSP phi tín dụng và tín dụng thử làm lại xem thế nào b, em đậu vào ALCO cũng ứng tuyển 2-3 lần đấy b

ALCO phòng 8 người có duy nhất 1 nam :D trên Ub mình có 1 em mới đậu vào được 02 tuần rồi
Hiện đang tuyển tiếp bên PTSP phi tín dụng và tín dụng thử làm lại xem thế nào b, em đậu vào ALCO cũng ứng tuyển 2-3 lần đấy b
Hi, chắc chưa tạm ngưng SCB HO, vì giờ đi làm xa cũng ngán. Có gì inbox qua số điện @cuteboy nhé, có dịp cafe cho vui! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên