BIDV BIDV tuyển dụng cán bộ tham gia triển khai dự án Basel II (Ban Quản lý dự án PMO) [10.05-27.05.2016]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Ôi giờ nghĩ lại mình trả lời 3 câu hỏi mà chủ hội đồng nghe rồi bảo câu tiếp theo, chả biết đúng sai dư nào. Giờ nhìn cái đề thi tốt nghiệp thpt địa thấy câu giống câu xã hội của mình thế mà trả lời hình như k giống đáp án của bộ cho lắm. Có khi nào mình trả lời không đúng ý hết mà k ai thèm sửa không. :Do_O:confused:

Thì có chút đáng sợ mà. Phỏng vấn đầu tiên, bốc 3 câu, đọc từng câu và trả lời, không ai hỏi thêm, mở rộng thêm ý gì cả. :confused: Sau hỏi sang về chỗ đang làm vs kinh nghiệm. :oops: Thực ra xong là xong, về không nghĩ gì cả, được thì được, không được thì thôi. Cơ mà càng chờ lâu càng nghĩ linh tinh thì lại càng thấy hoang mang. :D

Mình cũng thế. thấy cũng ảo lắm. trả lời xong 3 câu hỏi, trả lời thêm 2 câu hỏi tiếng anh viết trong giấy của anh Chủ tịch hội đồng nữa (1 câu ok , 1 câu đang nghĩ đáp án thì 1 anh khác hỏi câu khác, anh kia thu câu hỏi về). Chắc đoán "em này ngồi mốc ra cũng ko nghĩ dc đáp án đâu" nên vậy. Quay sang 1 anh hỏi thêm 1 câu, 1 chị hỏi thêm câu rồi loanh quanh về gia đình, chồng con, kinh nghiệm. Nói chung là không tốt lắm. Cảm thấy tiếc nuối vì không well-prepared

Trường hợp của 2 bác đều nguy hiểm quá. Nếu mà hội đồng thích là hỏi trên rời dưới biển lắm

Em có 1 khát khao em có 1 ước ao là các bác từng có 1 comment trên này đều đỗ cả. Có đc ko Ta
ko mù công nghệ biết nhiều thông tin tuổi trẻ biết đến ub và thích trao đôit vậy mà thua mấy bác xạ thủ sao đc ta. Mấy bác xạ thủ thực tập vào pv bắn được trúng câu nào ko ta

Vào cái này hay nè vì lúc đó đang có Brexit nổi lềnh phềnh khắp các mặt báo. :)
Câu này nói là nổi bật chứ ko thời sự nên em nói về thất nghiẹp sinh viên tcnh và cơ hôi kiếm tiền sinh viên tcnh. Hội đồng cũng cười khanh khách nhưng toạch mất 30 điểm câu này mất rồi

Hôm mình thi bốc 3 câu:
1. Tố chất của cán bộ quản lý triển khai Basel cần có để thực hiện tốt nhiệm vụ?
2. Nếu ngày mai bạn là nhân viên BIDV, bạn quan tâm nhất điều j?
3. Hỏi về vụ sụp đổ Lehman Brothers?

Hôm mình thi bốc 3 câu:
1. Tố chất của cán bộ quản lý triển khai Basel cần có để thực hiện tốt nhiệm vụ?
2. Nếu ngày mai bạn là nhân viên BIDV, bạn quan tâm nhất điều j?
3. Hỏi về vụ sụp đổ Lehman Brothers?
Câu tố chất kia chăcz là câu nghiệp vụ rồi. Khoai sọ nhỉ. Hỏi tố chất thì biết trả lời sao.

Sao em đi pv toàn các chủ tịch hội đồng nữ thôi các bác ạ. Hình như trai cảnh sát gái ngân hàng.

Đặc biệt toàn mấy bác rủi ro hoạt động thi trươngg quant lí basel với vốn iaap . Ko có 1 bác nào mô hình rr tín dụng. Người ta nói khô như toán cứng tựa tin quả là thật. 30 người thi thì ít cũng phải sót ra 1 nguoi ngoại lệ chứ. Đằng này. Mấy bác này ko biét viét thư tình bằng casio fx 500. 570 ms hay 570 es nữa

Back
Bên trên