BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

• Bắt đầu Bắt đầu Toan.nd
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Bằng Giỏi theo mình chứng minh một điều là bạn đó đã cố gắng nỗ lực trong học tập(đối với những bạn thực sự ko chạy chọt điểm chác gì đó nhé) còn ra đi làm thì mỗi người sẽ có 1 lợi thế riêng, nên sẽ ko thể nói trước được điều gì, tùy theo lợi thế của từng người có phù hợp với vị trí làm việc đó không chứ, nếu vị trí mà tận dụng được lợi thế đó thì bạn sẽ làm việc giỏi và ngược lại, hehe, cái vấn đề bằng cấp bây giờ cũng không thực sự quan trọng lắm đâu

Chờ ĐT hoài mà chưa có tin tức gì cả. Không biết đậu không nữa. Cảm giác còn khó chịu hơn khi chờ tin tức về vòng 1 nữa!
Ai có tin tức cho hay nha!

Nói ra điều này có thể gây mất lòng nhiều bạn, nhưng mình nghĩ TN bằng Giỏi chưa chắc đã là giỏi, nhất là hiện nay học theo hình thức tín chỉ nữa :D

Giỏi thực sự, theo ý mình, tức là vừa có kiến thức chuyên môn, vừa nhanh nhẹn nhạy bén và có cả những mối quan hệ (do chính bản thân mình tạo ra) nữa!

Đồng ý là đâu đó vẫn tồn tại tiêu cực, nhưng đó là thực trang chung rồi, không phải chỉ mình mình mới gặp. Hãy đặt câu hỏi là tại sao những người không phải COCC, không chạy chọt vẫn vào được ngân hàng, không phải tốn đồng nào?

P/s: Muốn chạy chọt hay COCC thì điều đầu tiên là bạn cũng phải thuộc hàng khá giỏi mà, phải không :D

Bạn nói hầu hết cũng đúng. Nhưng phần bôi đậm thì không phải đâu nha. Thực tế Bidv vẫn tuyển người giỏi, nhưng ngoài ra, mỗi năm họ vẫn dành vài suất cho mỗi chi nhánh để tuyển những người chẳng cần bằng cấp gì mấy (miễn là bằng về kế toán, tài chính - ngân hàng). Còn tất nhiên, đã đi làm là phải xác định làm được việc.

Nghe các bạn bàn luận chuyện COCC nghe tức anh ách. Sao các bạn cứ bức xúc suốt ngày thế nhỉ, các bạn đã tự tin mình là người giỏi nhất, xuất sắc nhất, do các suất cơ cấu đẩy các bạn ra chưa mà cứ cảm thấy bất công rồi than thân trách xã hội? Hay là các suất ấy chưa kịp đẩy thì các bạn đã tự ngã rồi?
Cứ đổ cho hoàn cảnh thì bao giờ mới tiến bộ được, thế giới đâu có công bằng? Nếu bạn xuất sắc và giỏi rồi thì sao không kiếm những cơ hội khác tốt hơn?
Đừng có mang bằng giỏi ra dọa bọn tôi. Với tôi bằng giỏi chẳng có ý nghĩa gì cả, tôi nhìn thấy nhan nhản

Bằng Giỏi theo mình chứng minh một điều là bạn đó đã cố gắng nỗ lực trong học tập(đối với những bạn thực sự ko chạy chọt điểm chác gì đó nhé) còn ra đi làm thì mỗi người sẽ có 1 lợi thế riêng, nên sẽ ko thể nói trước được điều gì, tùy theo lợi thế của từng người có phù hợp với vị trí làm việc đó không chứ, nếu vị trí mà tận dụng được lợi thế đó thì bạn sẽ làm việc giỏi và ngược lại, hehe, cái vấn đề bằng cấp bây giờ cũng không thực sự quan trọng lắm đâu

Đồng ý với bạn. các bạn có chắc chắn các bạn bị loại vì COCC ko? các bạn liệu có biết thực lực các bạn khác tn ko? hay là các bạn chỉ nhìn vào điểm vòng 1 rồi đánh giá thế này thế khác? có những người có thể điểm ko cao, nhưng khi phỏng vấn họ thể hiện rất tốt. Bạn thấy bạn trả lời tốt, hài lòng vs bản thân bạn, nhưng các bạn khác thể hiện thế nào thì các bạn đâu biết được? Thế nên tốt nhất ko bàn về chuyện COCC nữa, chẳng đi đến đâu.
PS vs các bạn than phiền : "Nếu" các bạn có quan hệ, là COCC thì liệu các bạn có tận dụng mối quan hệ ấy ko? hay là tự thân mình thi? Đừng nói vs tớ là ko tận dụng nhé, vì chẳng ai ko tận dụng lợi thế của mình cả :-j. Quan trọng là lúc vào làm bạn thể hiện bản thân tn? đừng nói COCC ko biết làm việc. Họ có quan hệ, họ có thể làm việc hơn bạn gấp trăm lần đấy. Đừng nói vì sao các NH COCC nợ xấu nhiều. 1 mình bạn giỏi cũng ko thể thay đổi đc thế đâu. Nên đừng đổ tội cho COCC phá hoại NH :))

Nghe các bạn bàn luận chuyện COCC nghe tức anh ách. Sao các bạn cứ bức xúc suốt ngày thế nhỉ, các bạn đã tự tin mình là người giỏi nhất, xuất sắc nhất, do các suất cơ cấu đẩy các bạn ra chưa mà cứ cảm thấy bất công rồi than thân trách xã hội? Hay là các suất ấy chưa kịp đẩy thì các bạn đã tự ngã rồi?
Cứ đổ cho hoàn cảnh thì bao giờ mới tiến bộ được, thế giới đâu có công bằng? Nếu bạn xuất sắc và giỏi rồi thì sao không kiếm những cơ hội khác tốt hơn?
Đừng có mang bằng giỏi ra dọa bọn tôi. Với tôi bằng giỏi chẳng có ý nghĩa gì cả, tôi nhìn thấy nhan nhản[/QUO
^^
Bằng Giỏi giờ NHAN NHẢN, từ 15 -20% sv đạt loại Giỏi, nhưng nó không có ý nghĩa là KHÔNG CÓ Ý NGHĨA GÌ bạn ạ!!! và ở đây chưa có ai đổ cho COCC làm mình ngã cả, mọi người đang nói về thực tế xã hội, thực tế là thế giới k công bằng như bạn biết bạn nói ấy, bạn có thấy câu than thân nào ở đây k? Cũng k ai mang bằng G ra dọa bạn đâu, vì bằng G giờ cũng "k có ý nghĩa j" mà!!! Mong là chúng ta k hiểu lầm ng khác, k quá bức xúc và lịch sự!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng ở HD, mẹ mình làm về công tác chính trị nên mình nắm khá rõ về cơ cấu chính trị tỉnh. Nhưng chủ tịch tỉnh có một con trai sinh năm 82, mà hiện đang là trưởng phòng Sở Lao động thương binh. Thông tin của bạn lấy nguồn ở đâu vậy :(

mình đâu có nói là chủ tịch tỉnh HD đâu? thông tin của mình thì từ chỗ ng quen có chơi với 1 chú trong ban lãnh đạo thôi, cũng nói với bố mình là ko biết danh sách ra sao vì chú kia chỉ nói là có 1 suất con chủ tịch tỉnh, mấy suất kia thì cũng "xong xuôi" hết rồi
nhưng mình nghĩ là tuyển 5 suất thì chỉ có tầm 3 suất là "này nọ" thôi chứ cũng phải tuyển cả năng lực thật sự nữa
với lại COCC cũng đâu phải là những ng ko có năng lực, họ có đk tốt hơn mình, cũng có thể giỏi hơn mình và khả năng tạo quan hệ tốt nữa, mà những điều này thì phù hợp với NH

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên