BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

• Bắt đầu Bắt đầu Toan.nd
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
đứa bạn của bạn mình pvan đợt đặc cách đc thông báo đỗ rùi ấy. hình như là đc điều chuyển lên HO. thik thật đấy:(

Mình chỉ đang thắc mắc là thời gian thử việc tức là thời gian học việc hay mình làm việc luôn nhỉ? Mình mới ra trường thì biết gì mà làm? Còn nếu học việc thì đi học ở trường dạy của BIDV hay học ở các chi nhánh khác (chi nhánh tỉnh thì học ở Sài Gòn chẳng hạn). Có ai biết cụ thể thì trả lời với nhé!

hôm mình đi pv (23) thì trước khi pv bác giám đốc có nói mọi năm sẽ thử việc 1 tháng, chỉ chủ yếu xem xét tài liệu cũ còn năm nay sẽ đổi mới, giao việc luôn giống như các anh chị trong phòng, làm việc thực tế luôn (ko biết có ng hướng dẫn hay ko, chắc là có) nếu sau đó ko đạt yêu cầu thì tạch
pv xong cũng sẽ có ds dự phòng 2 3 ng nữa để sẽ liên lạc nếu NH có nhu cầu

Đọc khá nhiều bài viết của các bạn phàn về COCC và của các bạn dân lập phàn nàn về phân biệt công lập dân lập làm mình khá buồn cười nhưng đây là lần đầu tiên cmt về vấn đề này.
Điểm chung của 2 vấn đề trên đó là các bạn đưa ra 1 lý do là mình đủ khả năng, mình có thực lực nhưng không được chọn. Các bạn phải hiểu rằng "những nhà tuyển dụng đặt ra tiêu chuẩn để lựa chọn nhân viên và nhiệm vụ của các bạn là phải có được những tiêu chuẩn đó".
- Vấn đề các bạn dân lập kêu phân biệt công lập dân lập: từ khi thi đại học mình đã biết những ngân hàng lớn thườngchỉ lựa chọn 4 trường đại học đào tạo về ngân hàng để tuyển nhân viên (ĐHNT, KTQD, HVTC, HVNN)? Nếu các bạn không biết thì lỗi là tại các bạn không tìm hiểu và không tự hiểu. Còn các bạn biết mà không cố mà thi vào 4 trường kia thì cũng là lỗi tại các bạn. Người ta đưa ra tiêu chuẩn thì bạn nên chuẩn bị đầy đủ chứ đừng học dân lập rồi lại kêu là phân biệt. Cơ hội làm việc tại những ngân hàng lớn bắt đầu từ khi bạn bước vào cổng trường đại học và chuẩn bị từ khi đó chứ không phải bây giờ mới chuẩn bị. Nếu đã bỏ lỡ thì các bạn hãy đi làm những NH nhỏ, tích lũy kinh nghiệm để thi vào NHang lớn sẽ là cơ hội thứ 2. (những đợt tuyển dụng lẻ tẻ thường yêu cầu kinh nghiệm là chính).
- Vấn đề về COCC: xã hội không thể công bằng tuyệt đối mà chỉ có tính tương đối. Sinh ra có người dốt, người giỏi thì sao công bằng được, không thể chỉ đánh giá bằng cố gắng mà phải đánh giá bằng hiệu quả công việc. COCC có lợi thế riêng của họ. Họ có quan hệ có thể huy động vốn dễ dàng hơn, họ có người nhà làm trong ngành thì cơ hội học hỏi và tiến bộ cũng cao hơn... COCC cũng là 1 tiêu chuẩn của nhà tuyển dụng Và nếu các bạn là COCC thì chắc chắn các bạn sẽ nghĩ khác hẳn bây giờ. Nên nhìn sự việc ở nhiều góc độ khác nhau. Cũng như vấn đề ở trên mình nói,nếu bạn khôngđạt tiêu chuẩn là COCC,nếu chưa thể làm NHang lớn thì hãy thi những ngân hàng nhỏ, hoặc những doanh nghiệp để tích lũy kinh nghiệm, cơ hội thứ 2 sẽ đến với bạn.

Đã biết kết quả. Chắc chắn là mình không được rồi. Hơi buồn một tí nhưng cũng không có gì bất ngờ. Hôm qua đi phỏng vấn là đã áng chừng được rồi, không có gì đáng ngạc nhiên cả.
Mọi người đừng sốt ruột nha, mình là nhờ người quen hỏi thôi, chưa có kết quả chính thức đâu.

Muốn thở dài cùng mọi người một chút, nặng nề quá.

Giờ này mà chưa ai có kết quả lại phải đợi sang ngày mai rồi
Nhứng bạn nào đc đặc cách vòng 1 thì đã có thông báo đậu rớt rồi
bạn mình đặc cách CN Gia Lai đc nhận vào làm rồi

Giờ này mà chưa ai có kết quả lại phải đợi sang ngày mai rồi
Nhứng bạn nào đc đặc cách vòng 1 thì đã có thông báo đậu rớt rồi
bạn mình đặc cách CN Gia Lai đc nhận vào làm rồi
các bank đặc cách phỏng vấn trước mà , nên giờ có kết quả là đúng rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận