BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

không biết trong số các bạn trong diễn đàn này có bạn nào được gọi không nhỉ???? chờ đến khi đó sẽ có câu trả lời rõ ràng về BIDV thôi mà.

tóm lại là lần sau mùng mền chăn chiếu ngủ trước cửa chi nhánh sáng vào nộp cho sớm =))

Thứ nhất là mình cảm ơn những lời khuyên của bạn.
Thứ 2 là bạn nên chỉnh cái cụm từ "nói linh tinh" hộ cái đi. Không phải linh tinh đâu. Nếu BIDV làm ăn 1 cách đàng hoàng, nghiêm túc thì sẽ ko có chuyện nhiều bạn hơn 8h đến nơi mà lượng hồ sơ đã full. Nếu BIDV tuân thủ 1 cách đúng đắn những quy định mà họ đề ra thì "đúng 8h30" tất cả các hồ sơ mới bắt đầu được nhận chứ ko phải tình trạng nộp sớm hơn so với quy định như thế này. Nếu BIDV thực sự tôn trọng nhân tài thì chí ít, họ cũng nên để cho các ứng viên nộp hồ sơ 1 cách đàng hoàng và đủ thời gian chứ ko phải "chạy như chạy giặc mà vẫn chả đâu vào đâu" như thế này. Họ yêu cầu các ứng viên nộp cho họ phải đúng như những tiêu chuẩn mà họ đã đề ra, nhưng thực sự bản thân họ có thực hiện đúng những điều mà họ đã thông báo công khai ko ??? Nhìn chung là ko COCC thì vất vả nhiều bề lắm.
Mình nghĩ bản thân chúng ta chưa ai vào BIDV và biết là có nhiều COCC hay không hay số đó là thiểu số.Hầu như là thông tin ngoài lề. Thông tin COCC mình thấy diễn đàn này có quá nhiều, Mình ra trường là để xin việc đúng với dự định của mình chứ không phải bàn tán về COCC. COCC trong thâm tâm ai mà chẳng biết đâu đó chẳng có. Nếu là bạn, bạn làm ở BIDV , bạn có giúp đứa em của mình hay con mình không? Bạn thử đặt địa vị của mình vào vị trí đó xem? Mình muốn lên diễn đàn là chia sẻ kinh nghiệm để sao cho có thể cùng nhau vượt qua những rào cản trước mắt.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Củ chuối cả hệ thống BIDV. sáng nay đang nộp hồ sơ Ba Đình, có 2 thằng cha bên chi nhánh Hà Thành dẫn cháu đến nộp hs bên Ba Đình. nhìn mặt hách dịch. ức chế thât. ôi quen biết.

mình cũng vừa đi nộp về hso ở SGD1 về nhưng mà thấy một số điểm các bạn cần rút kinh nghiệm cho lần sau: các bạn đến quá muộn, bản thân muốn xin việc nhưng mà lại ham ngủ:|. Lúc mình đến 6h đã có khoảng 20ng rùi. Nếu mục tiêu vào BIDV thì phải năng nổ chứ. Đến thì vô tổ chức cứ chen nhau chẳng có ý thức gì cả. Như ở chỗ mình nộp có khoảng 300ng, đông như quân nguyên. Nhiều bạn ngang(cố đấm ăn xôi)không đọc yêu cầu ứng tuyển: điểm phẩy (nữ 7.5, nam 6.5) ko đủ hoặc không đúng chuyên ngành bị họ giả về rõ khổ. Đâu thì cũng có con ông cháu cha, nhưng cứ NGHE MẤY BẠN NÓI LINH TINH thì các bạn chẳng vào được BIDV đâu. Nếu cảm thấy đầy đủ hồ sơ cũng như đúng yêu cầu là họ sẽ gọi bạn thôi. Chúc các bạn may mắn.
Cảm ơn chia sẻ của bạn. Nhưng bạn cứ đi nộp hồ sơ mà bị đối xử như các bạn kia rồi sẽ thấm. Chứ bạn nộp được rồi lại nói các bạn kia 'nói linh tinh' là k hay chút nào rồi. Các bạn đấy nói cũng k hẳn là sai đâu.

tuyển rất nhiều nhưng hồ sơ nhận có bao nhiêu. Nhiều bạn trẻ hôm nay đã phải thất vọng cầm hồ sơ quay về vì BIDV thông báo đã nhận đủ hồ sơ

Mình nghĩ các bạn nên chấp nhận thực tế một chút là dù xin việc ở đâu thì cũng phải chấp nhận sẽ có COCC, ko thể khác được. Nhất là với BIDV từ những hôm trước nếu chịu khó đọc kỹ đã có các anh chị truyền cho kinh nghiệm rồi: PHẢI ĐI SỚM NHẤT CÓ THỂ.
Nếu chúng ta đã cố hết sức, đến sớm, các giấy tờ đầy đủ thì cũng coi như một thành công rồi, một cơ hội để cọ xát thôi.

Còn tớ thấy có nhiều bạn than phiền về việc thu hồ sơ, họ đã thông báo rõ là lấy 4-5 lần số cần tuyển thì đủ rồi đương nhiên phải dừng. Như chỗ mình nộp sáng nay, ai đến trước thì được ghi số thứ tự trước, đến đúng 8 rưỡi chị phụ trách thu hồ sơ vào và thông báo mỗi vị trí tuyển mấy người, mấy nam mấy nữ, lấy bao nhiêu hồ sơ rồi gọi lần lượt theo số thứ tự đã ghi ở đó. Ai điểm phẩy ko đủ, tiếng Anh với tin học thiếu thì bị trả về luôn, còn lại nếu thiếu giấy khám SK hay giấy tờ thiếu sót 1 tẹo họ vẫn nhận bình thường :)

Còn nhận rồi họ lọc hồ sơ ra sao thì mình cũng ko thể biết được, nhưng nếu sáng nay các bạn có chót đến muộn hơn những người khác thì cũng đừng cay cú quá, chúng ta còn nhiều cơ hội mà ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng vừa đi nộp về hso ở SGD1 về nhưng mà thấy một số điểm các bạn cần rút kinh nghiệm cho lần sau: các bạn đến quá muộn, bản thân muốn xin việc nhưng mà lại ham ngủ:|. Lúc mình đến 6h đã có khoảng 20ng rùi. Nếu mục tiêu vào BIDV thì phải năng nổ chứ. Đến thì vô tổ chức cứ chen nhau chẳng có ý thức gì cả. Như ở chỗ mình nộp có khoảng 300ng, đông như quân nguyên. Nhiều bạn ngang(cố đấm ăn xôi)không đọc yêu cầu ứng tuyển: điểm phẩy (nữ 7.5, nam 6.5) ko đủ hoặc không đúng chuyên ngành bị họ giả về rõ khổ. Đâu thì cũng có con ông cháu cha, nhưng cứ NGHE MẤY BẠN NÓI LINH TINH thì các bạn chẳng vào được BIDV đâu. Nếu cảm thấy đầy đủ hồ sơ cũng như đúng yêu cầu là họ sẽ gọi bạn thôi. Chúc các bạn may mắn.

Bạn này comments cũng có nhiều cái đúng. Nhưng hơi tiêu cực !
Theo bạn thì tại sao có những đến sắp hàng từ rất sớm 6h mà không được nhận hồ sơ, còn có bạn ham ngủ đến 9h mới đến, call một cái là có người chạy đến nhận hồ sơ ?
Chỉ riêng cái khỏan nộp hồ sơ mình đã thấy thiếu công bằng và minh bạch rồi...
Đến thi và đặc biệt là phỏng vấn thì mình nghĩ còn tiêu cực hơn nhiều.
Bigbank là thế, Mình hài lòng nhất ở khâu thu hồ sơ của VCB và Viettinbank...Nhẹ nhàng thỏai mái hơn rất nhiều.

Riêng CTG ghét khoản lệ phí. BIDV thì khoảng 20 hồ sơ là không thu nữa roài. ai ham ngủ, nộp muộn là không đc nhận

tớ thì không chịu khó update thông tin là phải đến siêu sớm, trót đến muộn một chút, mặc dù rất buồn nhưng ngậm ngùi ra về. Biết làm sao. Trách mình thôi. Coi như là một bài học kinh nghiệm. :-<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,600
Thành viên mới nhất
thecrampsmerch
Back
Bên trên