BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Có ai hôm chiều 31 đi pvan ở chi nhánh bình dương k nhỉ? Mình đi pvan mà trả lời không ổn lắm, bắt được 3 câu hỏi như sau :
1. Nếu có 1 khách hàng khó tính đang nổi nóng và đòi gặp giám đốc, trong lúc ấy giám đốc đi qua thì bạn sẽ giải quyết ntn? ( trả lời : hỏi xem vì sao khách hàng lại bị, sau đó nói giám đốc đi qua thì cho gặp giám đốc )
2. Thuyết trình trong thời kỳ hiện đại có quan trọng không? trong BIDV thì thuyết trình quan trọng ntn ( trả lời : thời kỳ phát triển này thì thuyết trình rất quan trọng, lấy ví dụ về việc mình làm là NVKD thì càng cần phải có thuyết trình để bán được hàng, BIDV thì ngân hàng tiếp xúc vs nhiều khách hàng khác nhau nên lại càng cần có kỹ năng thuyết trình)
3. tại sao ngân hàng lại chuyển từ khách hàng buôn sang khách hàng lẻ ( trả lời : kinh tế ptrien nên đời sống người dân tăng lên, vs hơn 90tr dân số của vn thì người dân thừa tiền nên ngân hàng chuyển qua khách hàng lẻ)

sau đó anh Giám Đốc hỏi 1 tí nữa về công việc và hỏi phát hành thẻ ntn... nói chung là trả lời k ăn thua.
câu 1, mình nghĩ k nên lôi GĐ vào, dù ổng sơ ý đi ngang qua lúc có chiến tranh :D,
bạn nên bình tĩnh xử lý, nếu vượt quá thẩm quyền thì báo lên lãnh đạo trực tiếp, báo thẳng GĐ là vượt quyền và hơi "vô ý" :)

Mình thấy hội đồng tuyển dụng bidv rất là thoải mái chứ ko căng thẳng mặc dù có 8-10 người cơ mà không biết thêa nào. Mình pv tầm 20-25p nói câu gì là bị xoáy câu đó vì toàn các tiền bối phỏng vấn cơ mà.
Ai thi gdv chi nhánh cầu giấy ko? Không biết khi nào có kết quả đây nhỉ? @@

Hội đồng tuyển dụng hỏi b câu gì thế? Có pv theo hình thuc bốc thăm câu hỏi ko b?
Mình thấy hội đồng tuyển dụng bidv rất là thoải mái chứ ko căng thẳng mặc dù có 8-10 người cơ mà không biết thêa nào. Mình pv tầm 20-25p nói câu gì là bị xoáy câu đó vì toàn các tiền bối phỏng vấn cơ mà.
Ai thi gdv chi nhánh cầu giấy ko? Không biết khi nào có kết quả đây nhỉ? @@[/QUO

Theo các bạn trc khi có quyết định đi làm 15 ngày mình có khả năng huy động đc bao nhiêu?
PS: 1 CN ở ĐNB

Các bạn ơi cho tớ hỏi, HĐTD hỏi mình từng câu rồi để mình trả lời xong mới hỏi câu tiếp theo hay hỏi nhiều câu một lúc? Mình có được mang sổ tay vào pv ko?

Các bạn ơi cho tớ hỏi, HĐTD hỏi mình từng câu rồi để mình trả lời xong mới hỏi câu tiếp theo hay hỏi nhiều câu một lúc? Mình có được mang sổ tay vào pv ko?
giới thiệu bản thân xong rồi bóc thăm từng câu rồi trả lời luôn. Khi trả lời thì họ sẽ hỏi xung quanh về vấn đề mà mình trả lời đó. có khi hỏi thêm.tùy từng chi nhánh và từng ngx. Chi nhánh mình thấy ko ai đem theo cái gì vào phòng hết.

Mình pv gdv sáng nay. Cũng có 3 bát đựng câu hỏi về kinh tế xã hội, kế toán, tình huống.
- Kinh tế xã hội: thông tin gì trên phương tiện đại chúng gần đây mà em quan tâm
- Kế toán: nêu yêu cầu và nhiệm vụ của Kế toán tài chính.
- tình huống: niềm vui lớn nhất của em trong công việc. E chia sẻ với ai? Họ chia sẻ niềm vui với em như thế nào? Khi em buồn/ thất bại họ có chia sẻ với em không.
Hội đồng không hỏi nhiều. Chỉ giới thiệu bản thân, trả lời lần lượt các câu rồi họ hỏi thêm một ít về tình hình kinh tế hiện nay. Bạn nào có năng khiếu thì thể hiện luôn.
Toàn ôn xử lý tình huống nghiệp vụ cuối cùng lại bốc phải câu lý thuyết T.T

Hội đồng tuyển dụng hỏi b câu gì thế? Có pv theo hình thuc bốc thăm câu hỏi ko b?
Mình có bốc thăm 3 câu như mọi người. Ngoài ra mình đc khỏi khá nhiều những câu về bản thân như kiểu nói về quê e thì e sẽ nói về điều gì, em có hay giận dỗi người khác không.....
Không biết mọi người thế nào chứ tớ thấy tớ đc hỏi khá là nhiều :)
Còn kết quả thì cũng ko hi vọng gì nhiều :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên