BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Hôm nay đi thi ở SGU , danh sách ghi phòng 1, bảng hướng dẫn ghi phòng 14 :confused: - chạy lên chạy xuống 2 lần :mad:
Điện thoại k cho mang vô dù mình xách đít đi tay không :mad:
Phải chi năm ngoái thi là ngon rồi, TCDN học 1 năm quên sạch :p
Coi như trải nghiệm :( :( - tạch chắc :confused:
Mà phòng có 3 nam phải :p - niềm an ủi duy nhất - có mấy bạn xinh :D

Bạn thi vào chi nhánh nào, BIDV xét duyệt hồ sơ thông qua điểm trung bình chung nên bạn không cần đợi nữa đâu, đợi cơ hội khác.
Lúc đấy tớ ko vào đx web để xem địa điểm thi b ah :(( mãi sau thì t xem đc r. Có điều hnay đi thi, làm bài chán lắm.. Chắc chưa thể có duyên với BIDV rùi

uhm, anh xin lỗi nha.
Dòng tiền ngoài hoạt động kinh doanh không có hoạt động thu hồi vốn lưu động đâu em. Anh quên mất là thời gian dự án là 3 năm.
Anh không là thí sinh nên chẳng biết đáp án sao cả. Chỉ giải theo cách hiểu mà mình cho là đúng thôi. :)
Vậy chỉ cần sửa lại như sau
Năm 0 1 2 3
(1)Doanh thu 20,000 20,000 20,000
(2)Chi phí 5,000 5,000 5,000
(3)khấu hao 18,000 10,000 6,000
(4)Lợi nhuận=(1)-(2)-(3) (3,000) 5,000 9,000
(5) Thuế= (4)*40% (1,200) 2,000 3,600
(6) EAT=(4)-(5) (1,800) 3,000 5,400
(7) Thu thanh lý 14,000
(8)Vốn luân chuyển (2,000) 2,000
(9) Đầu tư thuần (40,000)
(10) Dòng tiền= (6)+(3)+(7)+(8)+(9) (42,000) 16,200 13,000 27,400
NPV 4,057
[TBODY] [/TBODY]
a ơi e nghĩ mãi mà ko thể hiểu được chỗ khấu hao bài này. hic.
dòng khấu hao kia của a là như nào đấy ạ?

Anh @nhím xù lông ơi cho em hỏi 1 tí ạ.
Bài 8: Câu 1 tính chi phí nhân công thì tính theo chi phí kế toán hay chi phí kinh tế (có bao gồm chi phí cơ hội). Vì theo em hiểu, chi phí kinh tế chỉ tính để đánh giá hiệu quả của dự án, còn để tính số tiền cho vay thì phải tính theo chi phí kế toán (Không biết đúng không ta?? ) Nhưng nếu tính theo chi phí kế toán như cách của anh thì lại không khớp vs đáp án nào cả.hix. Thêm nữa, khi làm tín dụng, để thẩm định chi phí quản lý DN của cty vẫn tính cả phần tiền lương cho GĐ (rõ ràng đây là phần chi phí cơ hội chứ k phải kế toán). Em k hiểu tnao, anh giải thích giùm e nha ^^
Bài 3: Đề cho: NPV1>NPV2 và IRR1<IRR2
* NPV1>NPV2 =>> Dự án 1 có mức sinh lời cao hơn dự án 2
* IRR1<IRR2 =>> Dự án 1 có mức rủi ro cao hơn dự án 2
Như vậy tùy từng quan điểm chấp nhận rủi để được lợi nhuận cao hay không chấp nhận rủi ro mà chọn dự án 1 hay dự án 2. Nên em nghĩ Đáp án câu này là chọn cả 2 dự án có đúng không anh nhỉ? ^^

Ai nhớ đề vị trí Tài trợ thương mại ko vậy? Post lên cho mình tham khảo với. Cám ơn các bạn !:)
Có 2 phần, đề bằng tiếng anh:
- phần 1 có 10 trắc nghiệm kiến thức chung về kinh tế
- phần 2: TTTM:
+ phần 2A có 40 câu trắc nghiệm về TTTM, chủ yếu là L/C (UCP 600) và nhờ thu (URC)
+ phần B tự luận: bài 1: "Trong các phương thức thanh toán, L/C là an toàn nhất cho người xuất khẩu" đúng hay sai? giải thích. Nêu lợi ích và bất lợi của L/C đối với người xuất khẩu và người nhập khẩu. Bài 2 là điền L/C application form.

Cái này chúa biết, âu cũng là sự may mắn nữa. mình bằng cao học tài chính ngân hàng trường ngoại thương hà nội, bằng giỏi cử nhân trường khoa học tự nhiên, vào đảng rùi, kinh nghiệm 3 năm ngành môi trường + 1 năm bên ngân hàng Tiên Phong cũng chả hiểu vì sao tạch.....bun
nghe sầu vãi :D

Hôm nay đi thi ở SGU , danh sách ghi phòng 1, bảng hướng dẫn ghi phòng 14 :confused: - chạy lên chạy xuống 2 lần :mad:
Điện thoại k cho mang vô dù mình xách đít đi tay không :mad:
Phải chi năm ngoái thi là ngon rồi, TCDN học 1 năm quên sạch :p
Coi như trải nghiệm :( :( - tạch chắc :confused:
Mà phòng có 3 nam phải :p - niềm an ủi duy nhất - có mấy bạn xinh :D
sáng nay mình cũng thi phòng 11-CV CNTT :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên