BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

câu 2 ko có đáp án 578.2 mà chỉ có đáp án 578.23 thui anh, câu số 4 cũng ko có đáp án 2.65% anh ui, em nhớ mấy cái đáp án của bài này lắm, vì e ngồi cả buổi hì hục với nó á à ), phải thêm 6.5 vào thì từ đâu đến cuối mới ra đáp án, mà em ko hiểu cái 6.5 này tại sao lại công nữa
Ừ, mình cũng y chang bạn. Thật là bó tay.

B nao thi vi tri cv giao dịch viên nhớ đề up lên mình coi vs :)
Đề thì k nhớ đâu nhưng cấu trúc như sau:
1. Phần trắc nghiệm:
IQ 10 câu
Trắc nghiêmj nghiệp vụ:45 câu bao gồm kế toán (luật kế toán, nguyên lý, chuẩn mực, cách lập báo cáo tài chính) , kinh tế vi mô, vĩ mô
2. Phần tự luận:
Bài 1: Đưa nội dung nghiệp vụ và cách định khoản của ngân hàng, yêu cầu xác định ngân hàng hạch toán đúng hay sai, giải thik và hạch toán lại bút toán đúng
Bài này liên quan đến các nghiệp vụ tính vào chi phí chờ phân bổ đối với lãi trả trước, TH nâng cấp trụ sở làm việc ghi vào chi phí hay nguyên giá, tríchquỹ khen thưởng phúc lợi để thưởng cho người lao động...(còn nữa nhưng mình k nhớ)
Bài 2: Tính biến động tăng/giảm lợi nhuận sau kiểm toán (dạng này năm ngoái có ý nên là chả ôn :(( ).
Nêu ảnh hưởng của các sai sót của Ngân hàng mà kiểm óoán phát hiện ra (cụ thể từng nghiệp vụ) đến kết quả hoạt đọng của đơn vị

------------------------------------------
Nói tóm lại: IQ thì không khó
Trắc nghiệm nghiệp vụ thì rộng nhưng chủ yếu xoay quanh kế toán (vi mô, vĩ mô chỉ là nguyên lý hoặc các cái cơ bản các bạn có thẻ suy luận đc_gọi là cưỡi ngựa xem hoa)
Bài tập: toàn dạng cơ bản (đấy là các bạn khác nhận xét thế) nhưng bao gồm cả huy động, tài sản cố định, cho vay, trích và sử dụng các quỹ, lập báo cáo tài chính

Và Kết luận lại: Bạn nào phòng mình đi thi về mặt cũng tươi như hoa, chỉ có mình héo :(((

Mìn thi tại chi nhánh tuyển dụng luôn, mà 6h30 có mặt, 7h vào phòng thi. Ngồi ngủ đến 8h35 mới bắt đầu làm bài nghiệp vụ. Làm nghiệp vụ xong là 10h35, chờ đến 11h30 bắt đầu làm bài thi tiếng Anh. Cán bộ coi thi với cả bác Giám đốc chi nhánh có giải thích là do việc chuyển đề thi từ HO chậm trễ, nhưng mà vẫn thấy lấn cấn quá :3

Mìn thi tại chi nhánh tuyển dụng luôn, mà 6h30 có mặt, 7h vào phòng thi. Ngồi ngủ đến 8h35 mới bắt đầu làm bài nghiệp vụ. Làm nghiệp vụ xong là 10h35, chờ đến 11h30 bắt đầu làm bài thi tiếng Anh. Cán bộ coi thi với cả bác Giám đốc chi nhánh có giải thích là do việc chuyển đề thi từ HO chậm trễ, nhưng mà vẫn thấy lấn cấn quá :3
bên tớ thì k giải thích j cả :'(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back