BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Có bạn nào định khoản giúp mình trường hợp này với! (mình ko học kế toán ngân hàng mà tự ôn nên nhiều cái ko hiểu, nếu hỏi ngu quá, mn cũng thông cảm cho mình tí nhé):
-Ngày 15/5/2014, chi nhánh ngân hàng BIDV A đã nhận được vốn để mua sắm mới 1 TSCĐ chuyên dùng do cấp trên chuyển về là 900 triệu đồng.
-Ngày 20/5/2014, chi nhánh đã tiến hành mua TSCĐ với giá 800 triệu đồng chưa tính thuế GTGT 10% bằng tiền gửi ko kỳ hạn của khách hàng tại ngân hàng.
-Ngày 30/5/2014, ngân hàng BIDV đã nghiệm thu TSCĐ trên và yêu cầu chi nhánh chuyển trả số vốn chưa sử dụng.
Cảm ơn các bạn trợ giúp trước nhé :)
mấy bút toán này đơn giản quá nên thi chuyên viên thì BIDV sẽ ra khó hơn .

em thi vị trí nào.
QLRR, QLKH, QTTD, KHTH thi cùng 1 đề là tài chính-tín dụng. (1)
Giao dịch viên, kế toán thì thi cùng 1 đề thiên về kế toán ngân hàng.(2)
Nếu em thi ở các vị trí (1)thì không sao, không học kế toán ngân hàng vẫn thi được. Vị trí (1) thiên về ngành tài chính doanh nghiệp nhiều hơn.
Còn nếu em thi ở vị trí (2) mà chưa bao giờ học kế toán ngân hàng thì em đừng có thi nữa. Vì em RỚT CHẮC RỒI :)
Em cảm ơn anh chia sẽ nhé! Thôi e cứ mỗi ngày đọc thêm tài liệu, tự ôn vậy, năm nay ko dc thì năm sau cố gắng tiếp, đang trẻ trâu mà hihi
Mà cho e hỏi xíu nếu tuyển kiểm soát viên thì BIDV thường yêu cầu gì và đề thi nghiêng về những nội dung gì vậy ạ? Vì hiện tại e đang làm bên lĩnh vực kiểm toán độc lập

em thi vị trí nào.
QLRR, QLKH, QTTD, KHTH thi cùng 1 đề là tài chính-tín dụng. (1)
Giao dịch viên, kế toán thì thi cùng 1 đề thiên về kế toán ngân hàng.(2)
Nếu em thi ở các vị trí (1)thì không sao, không học kế toán ngân hàng vẫn thi được. Vị trí (1) thiên về ngành tài chính doanh nghiệp nhiều hơn.
Còn nếu em thi ở vị trí (2) mà chưa bao giờ học kế toán ngân hàng thì em đừng có thi nữa. Vì em RỚT CHẮC RỒI :)
câu cuối hơi phũ phàng nhưng mà chính xác :D

Cho mình hỏi trong bài tập dòng tiền. Nếu cuối kỳ thanh lý tài sản thì tài sản đó có phải chịu thuế thu nhập doanh nghiệp không?

Cho mình hỏi trong bài tập dòng tiền. Nếu cuối kỳ thanh lý tài sản thì tài sản đó có phải chịu thuế thu nhập doanh nghiệp không?
có bạn nhé.
thanh lý và chi phí cơ hội đều đóng thuế

N131 phải khu khách hàng

C711 thu nhập khác

C333 thuế phải nộp cho nhà nước

Anh Nhím đang làm tại BIDV :) chi nhánh nào thì cũng là BIDV cả mà :)

Cũng giống như các em ở đây. Anh nhím cũng 1 lần làm sĩ tử của BIDV , cũng 1 thời tuổi trẻ dữ dội sau khi ra trường.( Trẻ trâu ấy :) ) Cũng 1 thời nổi loạn, làm chao đảo cả nơi mà mình yêu mến :) nhiều lắm....

Nên năm nay anh nhím quay lại topic để nhớ về 1 thời đã xa lắm rồi. :)

Tuổi trẻ chẳng 2 lần thắm lại.
Và BIDV nhím chẳng thể thi 2 lần :) ( vì thi lần 1 cái đậu lun )

BIDV là tuổi trẻ của nhím. :)

Nên các em cố gắng đậu vào BIDV nhé,
Em chắc chắn là: Lovezuloveme rồi, lần này thì ko bàn cãi nữa nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back
Bên trên