BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Tài chính doanh nghiệp
Nghiệp vụ ngân hàng thương mại
Thanh toán quốc tế
Phân tích chứng khoán ( định giá trái phiếu, cổ phiếu )
Phân tích tài chính
Kinh tế vi, vĩ mô
Lý thuyết tài chính tiền tệ
Luật tổ chức tín dụng, Luật doanh nghiệp
Kế toán tài chính
Tks ạ.
nhìn list dài thế này, hic. :((

Đề thi thì mình thấy cấu trúc giống mọi năm thôi, nghiệp vụ vẫn tương đối khó, cao nhất đợt mình thi là được 70 điểm, còn tiếng anh thì chỉ cần bạn chuẩn đầu ra 550 toeic là ngon ơ ý mà, điểm chuẩn thì dao động nghiệp vụ tầm 45-50 là sẽ đc vào phỏng vấn nhé! Mình còn nhớ vài câu nghiệp vụ, để mai mình tổng hợp rồi up lên cho các bạn nhé!
Bạn ơi, có gì chia sẻ cùng bọn tớ nhé, tks in advance

Bạn nào giúp mình bài này với, Mình cám ơn nhiều!!
Bạn tìm các công thức sau và tính ra.
1.chỉ tiêu thanh khoản:thanh toan hiện hành,nhanh,tức thời,thời gian thanh toán công nợ
2.chỉ tiêu hoạt động:vòng quay vlđ,htk,phải thu; hiệu suất sử dụng tscđ, dtt/tổng ts bq;tôc độ tăng trưởng dtt.
3.chỉ tiêu cân nợ,cơ cấu: nợ phải trả/tai sản; nợ dài hạn/ vcsh;tscđ/vcsh;tốc độ gia tăng tài sản;khả năng trả nợ gốc trung dài hạn
4.chỉ tiêu thu nhập:ln gộp/dtt;ln hdkd/dtt,roa,roe;ebit/lai vay,toc độ tăng trưởng NP
5.hiệu quả sử dụng lđ:hiêu suất sd lđ, hệ số chi phí lđ.
Cái nào đủ dữ kiện thì tính.bidv mà có cho đề tính các chỉ tiêu cứ như này mà làm

@anhpt : Cám ơn bạn nhiều nhé, mấy hôm rồi mới có người cmt về bài tập này.
Tớ muốn hỏi là ở bài này họ không cho các chỉ tiêu bq của nghành thì mình so sánh các số liệu tính được với cái gì để chứng tỏ là doanh nghiệ hđ tốt nhỉ? Với cả số liệu nào để mình xem xét cho vay 2 tỷ đấy bạn nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên