BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Giá trị sản lượng 178 tỷ đồng
Doanh thu 160 tỷ đồng
Vòng quay vốn lưu động năm 2009 bằng 2008
Vốn tự có và coi như tự có là 5% doanh thu
Khấu hao cơ bản 5% doanh thu
Thuế các loại 3% doanh thu
Chi phí quản trị điều hành 2% doanh thu
Lợi nhuận 2% doanh thu
Doanh nghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷ đồng và phải trả nhà cung cấp nguyên vật liệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷ đồng. Ngoài ra doanh nghiệp đang được ngân hàng công thương cấp hạn mức tín dụng năm 2009 là 10tỷ đồng.

Hãy tính toán hạn mức tín dụng ngắn hạn cấp cho doanh nghiệp năm 2009, biết rằng tình hình sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2008 như sau:
Sản lượng thực hiện 162tỷ đồng
Doanh thu thuần 150tỷ đồng
Thuế các loại 4,2tỷ đồng
Lợi nhuận 3tỷ đồng
Tài sản lưu động bình quận 2008 50tỷ đồng

Anh nhím giải như sau.
Vòng quay vốn lưu động 2009=vòng quay vốn lưu động 2008= Tài sản lưu động/doanh thu thuần=50/150=0.33
Vốn chủ sở hữu tham gia=5% doanh thu=5%*160=8 tỷ
kHấu hao=5% doanh thu=8 tỷ
Thuế=3% doanh thu=3%*140=4.8 tỷ
lợi nhuận=2% doanh thu=2%*140=2.8 tỷ

Chi phí sản xuất kinh doanh cần thiết= Giá trị sản lượng-khấu hao-thuế-lợi nhuận định mức=178-8-4.8-2.8=162.4 tỷ

Hạn mức tín dụng= Chi phí sản xuất kd cần thiết/vòng quay VLĐ-Vốn chủ sở hữu-hạn mức của Vietinbank-vốn ứng trước-chiếm dụng vốn của người bán=162.4/0.33-8-10-10-6=453.2 tỷ

đáp án là 453.2 tỷ :)
cấp hạn mức vậy thì ngân hàng phá sản mất :D
đọc kỹ đề lại nhé

Cho e hỏi là Kế hoạch Tổng hợp củ thể nó làm gì vậy ạ? Lương thưởng có thua kém j các vị trí khác không? Công việc có vất vả ko ạ?

Chuyên ngành em học là Thanh toán quốc tế, đợt này em ứng tuyển CV GDV, không biết lúc lọc hồ sơ với vị trí ấy thì chuyên ngành em học có bị cho ra rìa không nhỉ???? :(
Anh/chị trong công đồng mình cho em ít lời khuyên với, em đang ôn Phân tích tài chính doanh nghiệp với kế toán ngân hàng thôi, có cần bổ túc gì thêm nữa không, "lỡ may" có lọt vào thì cũng ráng cho hết nước :p
Em cám ơn mọi người nhiều :):):)

Cho e hỏi là Kế hoạch Tổng hợp củ thể nó làm gì vậy ạ? Lương thưởng có thua kém j các vị trí khác không? Công việc có vất vả ko ạ?

KHTH chủ yếu làm công tác tham mưu cho ban giám đốc về định hướng kinh doanh, kế hoạch kinh doanh của Chi nhánh; công tác nguồn vốn và kinh doanh vốn, công tác thương hiệu-pr-marketing; công tác báo cáo tổng hợp.
Lương của khối hỗ trợ kinh doanh. Công việc thì khá vất vả nhưng cũng rất hay, ko bị áp lực về chỉ tiêu nhưng bị áp lực về deadline. Nếu muốn hỏi chi tiết thêm thì inbox mình nhé.

Chuyên ngành em học là Thanh toán quốc tế, đợt này em ứng tuyển CV GDV, không biết lúc lọc hồ sơ với vị trí ấy thì chuyên ngành em học có bị cho ra rìa không nhỉ???? :(
Anh/chị trong công đồng mình cho em ít lời khuyên với, em đang ôn Phân tích tài chính doanh nghiệp với kế toán ngân hàng thôi, có cần bổ túc gì thêm nữa không, "lỡ may" có lọt vào thì cũng ráng cho hết nước :p
Em cám ơn mọi người nhiều :):):)

Thực ra GDV cũng có bộ phận chuyển tiền quốc tế. do đó bạn vẫn có cơ may như thường.
Nếu bạn thi GDV thì ôn tài chính doanh nghiệp ít thôi nhé, chủ yếu là kiến thức về kế toán ấy. À ôn cả Nghiệp vụ NH nữa nhé, có phần kiến thức tổng quát nữa (vi mô, vĩ mô ấy.)

KHTH chủ yếu làm công tác tham mưu cho ban giám đốc về định hướng kinh doanh, kế hoạch kinh doanh của Chi nhánh; công tác nguồn vốn và kinh doanh vốn, công tác thương hiệu-pr-marketing; công tác báo cáo tổng hợp.
Lương của khối hỗ trợ kinh doanh. Công việc thì khá vất vả nhưng cũng rất hay, ko bị áp lực về chỉ tiêu nhưng bị áp lực về deadline. Nếu muốn hỏi chi tiết thêm thì inbox mình nhé.
Em vào page cá nhân của anh mấy hôm nay có đc đâu :v
Bị chặn mà anh. Anh chia sẻ sang của em với. Lương thưởng (tổng thu nhập năm) của vị trí ấy thế nào anh
Thấy phục anh làm ở vị trí ấy, em học quản trị ra nên cũng hy vọng nhưng sợ kiến thức ngành ngân hàng ko đủ đấu chọi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,673
Thành viên mới nhất
nhacaiuytinmiss
Back
Bên trên