BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Tôi nghe nói em @ShionDinh đã đậu vào BIDV rồi đấy ư :)
Chúc mừng em nhé. :)

Riêng các bạn nào chưa đậu lần tuyển dụng này cũng chớ có buồn. Đợt này đa phần là tuyển để bổ sung nhân sự cho các chi nhánh mới. Còn hầu như các chi nhánh khác vẫn chưa có thông tin tuyển. Nên các bạn cứ hy vọng. Vòng hồ sơ của BIDV được cái là không yêu cầu 2 lần nộp liên tiếp phải cách nhau 6 tháng, xem như là tạo điều kiện chiêu mộ nhân tài lắm rồi :)

Về môi trường ở BIDV. Thì tôi nói thế này: Cùng 1 hệ thống nhưng cũng tùy chi nhánh. Cùng chi nhánh nhưng cũng tùy phòng/ban. Cùng một phòng/ban nhưng cũng tùy cảm nhận của từng người.

BIDV sẽ qua thử việc 2 tháng. :) Sau đó, tùy điều kiện mà ký 1 năm, sau đó 3 năm và cuối cùng là vô thời hạn. Thời gian thử việc đa phần là làm quen với công việc, xem độ thích hợp và tương thích với môi trường như thế nào. :) Các em, nhất là ở độ tuổi mới ra trường cứ cố gắng học hỏi, hòa đồng, tạo ấn tượng tốt với các anh chị trong chi nhánh là được.

Ở BIDV, tôi đã gặp trường hợp đã phải ngậm ngùi ra đi khi chỉ được vài tháng. Nên các em đừng có nghe các anh chị trước đây nói kiểu chắc ăn là đậu vào BIDV là được ở lại mãi mãi :).

Có người như thanh âm trong trẻo, có người như tờ giấy trắng tinh, có người như nốt nhạc lạc vào bản giao hưởng không dành riêng cho mình....Đậu vào BIDV đã khó, nhưng để thành công ở BIDV là 1 cuộc đua đầy cam go và quyết liệt hơn nữa :)

Tôi đi làm cho BIDV từ khi ra trường. Đối với tôi, nơi đây có nhiều hỷ, nộ, ái, ố, cho tôi nhiều bài học. Và dù thế nào đi chăng nữa, BIDV là điều tôi không bao giờ hối hận trong suốt cuộc đời mình :)

bạn vào pv hội đồng pv có thoải mái lắm ko? chiều nay mình cũng pv vào đến nới họ chẳng bào gì mình toàn tự giới thiệu rồi họ ko bảo gì thế là lại tự xin bốc câu hỏi sau khi trả lời xong 1 câu thì họ mới bắt đầu hỏi. mà mình cũng vớ phải câu nghiệp vụ về DN ko nhớ gì.chắc tạch. :(
bạn ơi hội đồng pv khó tính thế à :( bạn được hỏi nhiều không

sáng nay mới đi pv về, có vài chia sẻ với các bạn, pv tự mình nói là chính, giới thiệu bản thân, bốc câu hỏi và trả lời, bao gồm: nghiệp vụ, tình huống, kinh tế xã hội,:mad::mad::mad:
, câu hỏi của mình:
1/ nghiệp vụ: có mấy nhóm nợ, kể tên, nợ đủ tiêu chuẩn là gì?
2/ tình huống: kh phàn nàn khi không nhận được tin nhắn phản hồi về giao dịch tài khoản, xử lý như thế nào?
3/ Xu hướng trong tương lai của ngành ngân hàng trong nền kinh tế?
có bạn thì câu kt xh trúng câu: sự kiện kt xh nào em đang quan tâm hiện nay?
nghiệp vụ thì L/C bão lãnh, ....
:(:(:(:(:( PV KO ĐƯỢC TỐT NHƯ MONG ĐỢI:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

bạn ơi hội đồng pv khó tính thế à :( bạn được hỏi nhiều không
hội đồng pv chi nhánh chỗ t chiều nay mười mấy ng, trông có vẻ toàn GĐ vs PGĐ chỉ có 2 ac là trẻ tuổi thôi còn lại đều có tuổi hết. t pv 10'. thấy bảo lúc sáng cũng chỉ pv khoảng 7->10'. @@

hội đồng pv chi nhánh chỗ t chiều nay mười mấy ng, trông có vẻ toàn GĐ vs PGĐ chỉ có 2 ac là trẻ tuổi thôi còn lại đều có tuổi hết. t pv 10'. thấy bảo lúc sáng cũng chỉ pv khoảng 7->10'. @@
ủa nhanh vậy hả b. thế chắc vào chỉ kịp bốc thăm trả lời ngắn gọn 3 gói câu hỏi kia là hết giờ @@

của 1 đàn anh, và tớ xin post lại:

"...Thực ra phỏng vấn xong phát là tại chi nhánh có kết quả luôn mà, ai có người quen mà có máu mật tại cn là có thể hỏi được; tuy nhiên kết quả chính thức thì phải chờ hội sở phê duyệt, chờ tất cả các cn pv xong rồi gửi kq lên mới có kq chính thức.
Vậy nên một vài bạn biết trước kq cũng ko phải là lạ;
Nhân sự phần lớn là do cn quyết, cn muốn lấy ng nào phù hợp với hoạt động của cn thì cn đề xuất, hội sở thường sẽ chấp nhận ý kiến của cn; thậm chí thông báo tuyển 3 nhưng phút chót lại trình hsc lấy thêm một ứng viên nữa hsc vẫn có thể chấp nhận miễn sao ko vượt định mức của cn.
Mình thấy có hơn chục cn gửi kq về tw rồi đấy ^^, các cn đều có giải trình rõ ràng về điểm số các vòng 2 và 3. Điểm vòng pv thường rất là "trên trời" và ko có căn cứ rõ ràng để hsc đánh giá, bắt bẻ lại cn; vậy nên các bạn điểm cao nhất vòng viết nếu ko bị điểm trừ (không cần điểm cộng) tại vòng pv thường là đỗ, vì có cho điểm vòng pv những thí sinh đứng thứ 3 4 thế nào đi nữa cũng ko vượt đc ng đứng thứ 1."

chúc các bạn thi tốt và đừng quên báo tin vui cho m.n :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên