Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

tìm KH chính là công việc của Ngân hàng chứ gì nữa... bạn phải dùng hiểu biết của mình để thuyết phục KH về làm với ngân hàng đó chính 1 phần cv đó bạn (rất quan trọng nữa là khác)

Nếu thích làm việc trong môi trường ngân hàng thì có 2 hướng đi theo mình là ổn:
1. Cố gắng thi cử, chạy chọt, lobby, ... vào các NHTM nhà nước hoặc nhà nước là chủ đạo: VCB, BIDV, VIETINBANK, AGRIBANK. Vào các NH này ngoài chế độ và sự ổn định kiểu nhà nước, còn có lợi thế là uy tín lớn nên KH gửi TK tự tìm đến nhiều, chỉ cần thái độ phục vụ tốt là KH sẽ giới thiệu cho KH mới, khỏe re! Lợi thế thứ 2 là do có uy tín nên thường huy động đầu vào được LS thấp, nên lại có lợi thế cho vay ra với LS thấp, KH vay vốn lại tự tìm đến, đỡ vất vả đi tìm kiếm, giải ngân. Vậy là 2 mảng chính - huy động và cho vay, đều có ưu thế.
2. Nếu không vào được tứ trụ thì vào những NHTMCP cỡ vừa và nhỏ, tham vọng ít, sức ép của cổ đông về lợi nhuận, dư nợ, huy động... thấp. Khi đó chỉ tiêu giao xuống các đơn vị, CN cũng dễ thở. Tuy nhiên lợi nhuận thấp thì thu nhập, lương bổng cũng không thể cao.

Ngoài ra, bạn nào năng động, chịu vất vả (thời gian đầu), tiếng Anh tốt, thì nên thi vào NH ngoại: HSBC, CITI, MIZUHO... Môi trường làm việc chuyên nghiệp, cống hiến 1 thời gian thì lương tính theo $ sẽ tăng khá. Ngoài ra, trình độ chuyên môn, kỹ năng, hiểu biết... sẽ theo kịp mặt bằng khu vực và thế giới.

Ở các tỉnh ngoài HN, HCM thì lựa chọn 1 là tối ưu nhất. Ở HN, HCM nếu vào HO của các bank CP và lên quản lý thì cũng rất ok.

Bác ở CN nào thế? Khổ ghê bác ơi...

Em cũng khổ quá bác ơi, được 2 hồ sơ vay mỗi cái đề xuất 350tr khế ước 6 tháng, duyệt mỗi cái 200tr khế ước 4 tháng................>>>>Khách hàng xin rút hồ sơ sau hơn 1 tuần cày cục qua 2 bộ phận với những yêu cấu về chứng từ chạy chóng mặt.

MB hạn chế rủi ro đến mức khó có KH trong giai đoạn khó khăn, nơi em lại đầy những NV xuất sắc làm rất chuẩn...Em không trách hay nói họ làm sai, em chỉ trách MB mình làm đúng quá, chuẩn quá mức, chuẩn đến mức KH không có những thứ đó cũng bắt KH làm cho bằng được dù là hàng giả--------------->>Kết quả là gì, giảm tính cạnh tranh...lần nữa BUỒN

- - - Updated - - -

Các bạn đừng nghe người khác nói mà đã nản chí, cứ kiên trì mà theo đuổi mục tiêu. Phải vào làm thực tế mới biết nó ra sao.

Đúng mọi người đừng nản, cứ thi, vì thay đổi nhân sự cũng không ít nên các bác thi vào là chuyện không khó, cứ làm thử 1 năm nghỉ cũng đâu có sao

MB là nơi có môi trường làm việc với áp lực cực cao.Đối với CVQHKH thì đó là áp lực chỉ tiêu cho vay và huy động, cứ không đạt chỉ tiêu là có nguy cơ out rất cao,suốt ngày chỉ nghĩ làm sao huy động được mấy tỷ/tháng thôi là đã mệt óc lắm rồi.Các bạn mới ra trường hoặc nhà không có nhiều mối quan hệ thì nên xác định trước đi.
PS: lương BIDV CN QN cho GDV mới vào là 9tr/tháng và QHKH là 10tr/tháng.MB chưa là gì đâu.Không hoàn thành chỉ tiêu thì chỉ có chết mất ngáp, chưa đủ đô để so sánh với BIDV và Vietcom.

Chính xác, em có cách huy động hiệu quả nè, bỏ tiền túi ra mà bù...có tháng em lãnh lương có 2tr ak kha kha kha nên mới ngồi tới giờ, còn giờ thì dí cho vay, cho vay không được thì chỉ có OUT hahaha..........BUỒN tiếp

Em cũng khổ quá bác ơi, được 2 hồ sơ vay mỗi cái đề xuất 350tr khế ước 6 tháng, duyệt mỗi cái 200tr khế ước 4 tháng................>>>>Khách hàng xin rút hồ sơ sau hơn 1 tuần cày cục qua 2 bộ phận với những yêu cấu về chứng từ chạy chóng mặt.

MB hạn chế rủi ro đến mức khó có KH trong giai đoạn khó khăn, nơi em lại đầy những NV xuất sắc làm rất chuẩn...Em không trách hay nói họ làm sai, em chỉ trách MB mình làm đúng quá, chuẩn quá mức, chuẩn đến mức KH không có những thứ đó cũng bắt KH làm cho bằng được dù là hàng giả--------------->>Kết quả là gì, giảm tính cạnh tranh...lần nữa BUỒN

- - - Updated - - -

Đúng mọi người đừng nản, cứ thi, vì thay đổi nhân sự cũng không ít nên các bác thi vào là chuyện không khó, cứ làm thử 1 năm nghỉ cũng đâu có sao
Ko hiểu bạn làm CN nào, nói chuẩn quá. Hic. Quân phiệt thật đó

^:)^ vạn sự khởi đầu nan, gian nan quá ta đổi nghề :D

không tốt với ng này nhưng lại là chỗ tốt cho ng khác. đến đâu hay đến đấy thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên