Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

có thời mà, cố đi b biêt đâu mai làm giám đốc mốt làm giám xúi :D
ai cũng nói vậy, tình hình ngân hàng là biểu đồ hình sin, có điều lương thưởng bèo bọt quá thêm nữa là nhiệt huyết ngày đầu cũng hết rồi. Làm đây hôm nào cũng về trễ, k áp lực chỉ tiêu nhưng lại thay thế bằng muôn vàn các áp lực khác. chắc k đủ sức chờ ngày nó tái sinh nữa. Biện pháp thông minh nhất là âm thầm tìm hướng đi mới và chờ thời cơ để ....té

ai cũng nói vậy, tình hình ngân hàng là biểu đồ hình sin, có điều lương thưởng bèo bọt quá thêm nữa là nhiệt huyết ngày đầu cũng hết rồi. Làm đây hôm nào cũng về trễ, k áp lực chỉ tiêu nhưng lại thay thế bằng muôn vàn các áp lực khác. chắc k đủ sức chờ ngày nó tái sinh nữa. Biện pháp thông minh nhất là âm thầm tìm hướng đi mới và chờ thời cơ để ....té
thôi k có hồi sinh đâu, ngày càng siết lại thì có

Mình đang thi về làm gdv vietinbank. Mà sao các bạn bên vietin kêu gào thế lày.....
Lúc trước mình làm.bidv, nhưng vì vài lý do nên mình nghỉ. Sau đó qua acb. Acb cũn k tới mức tệ nhưng ba mẹ cứ muốn mình về lại nhà nước. Mình cũng thích bidv lắm. Mà giờ thi lại thì chờ 1 năm nữa.
Nghe nói vietin tùy cn. Cn tốt thì lương thưởng cũng k tệ. Vc thì nhiều chứ k ít. Làm bank nhà nước nào cũng nhiều vc mà.
Haizzz, số mình mà nhảy vietin nữa là qua tới ngân hàng số 3 rồi....
Rất hoang mang....
Mình thi vietin đợt 2, đang chờ kết quả....

Đọc xong rất đúng tâm trạng của mình hiện tại. Bỏ bank đi học thêm những thứ cần thiết rồi chuyển qua ngành khác làm lại từ đầu!

Tớ ko sợ công việc cực nhọc bên vietinbank. .làm nhiều lương nhiều. .Có đều có vẻ mình ko hợp với sếp của mình. ..đành chia tay ..kiếm miền đất mới. ..ko ai muốn làm một nơi mà cảm thấy con đường thăng tiến thật mịt mù đen tối. .....Đồng ý làm trâu. .cũng phải quan tâm con trâu đó 1 chút chứ. ..sai lầm lớn nhất đời mình là bỏ stb...bài học xương máu vậy
Tại sao là sai lầm vậy bạn? Mình cũng vừa rời bỏ bank ấy đây này. Nhưng cảm giác là trên cả tuyệt vời

Mình học BUH, ra làm đúng ngành, k tới mức quá ngán bank. Nhưng giờ ngán sếp. Ngán cái văn hóa của từng chi nhánh. Cái kiểu tiền ít, toàn xào ngôn, vắt sức người, rồi vô nhân đạo....mình ngán quá. Từng có cơ hội bỏ bank ra doanh nghiệp nhưng mình vẫn chọn bank. Là chưa gặp đúng duyên hay sao vậy nè. Chỉ là hôm nay tâm trạng thật tệ, thật xem thường cái nơi mình đang làm mà thôi....

Đi làm về, chẳng muốn làm gì hết. Ở một mình nơi đất khách quê người, nhiều lúc muốn nc với ai đó mà chẳng biết nói với ai. Muốn về nhà quá. Huhu

Mình đang làm Teller Techcombank. Bản thân mình hợp với sale nhưng vì bố mình muốn mình ổn định an yên nên mình chọn vị trí này. Mình không học chuyên về tài chính nên có những hạn chế trong công việc, cố gắng tự nhủ phải học hỏi ghi nhớ nhiều hơn. Đôi lúc làm sơ sẩy bị sếp la nhưng chung quy phòng mình mọi người đều vui vẻ, yêu thương, không đố kỵ tranh đua hay đè nén ai. Vì đầu ra của mình không thuộc trường top nên mình không thể ứng tuyển vào Big4. Tâm nguyện của mình là được vào làm ở đó. Ở Techcombank Teller làm khá nhiều nghiệp vụ và phải chịu chỉ tiêu bán trong đó có bảo hiểm. Mình không biết với những chuyên môn làm việc tại Techcombak có giúp mình xin được vào Big4.
Hôm nay sếp mình gọi lên hỏi định hướng nghề nghiệp trong vài năm tới và mình nói với sếp muốn qua làm tín dụng, hai anh em chưa chốt được với nhau nên cho mình thời gian về nhà suy nghĩ thêm.
Phòng lúc trước có 3 Teller nay một chị Teller đã lên Chuyên viên bán nên còn 2 Teller làm việc như một cái máy, điên cuồng và căng thẳng kinh khủng.
Rối bời.

Mình đang làm Teller Techcombank. Bản thân mình hợp với sale nhưng vì bố mình muốn mình ổn định an yên nên mình chọn vị trí này. Mình không học chuyên về tài chính nên có những hạn chế trong công việc, cố gắng tự nhủ phải học hỏi ghi nhớ nhiều hơn. Đôi lúc làm sơ sẩy bị sếp la nhưng chung quy phòng mình mọi người đều vui vẻ, yêu thương, không đố kỵ tranh đua hay đè nén ai. Vì đầu ra của mình không thuộc trường top nên mình không thể ứng tuyển vào Big4. Tâm nguyện của mình là được vào làm ở đó. Ở Techcombank Teller làm khá nhiều nghiệp vụ và phải chịu chỉ tiêu bán trong đó có bảo hiểm. Mình không biết với những chuyên môn làm việc tại Techcombak có giúp mình xin được vào Big4.
Hôm nay sếp mình gọi lên hỏi định hướng nghề nghiệp trong vài năm tới và mình nói với sếp muốn qua làm tín dụng, hai anh em chưa chốt được với nhau nên cho mình thời gian về nhà suy nghĩ thêm.
Phòng lúc trước có 3 Teller nay một chị Teller đã lên Chuyên viên bán nên còn 2 Teller làm việc như một cái máy, điên cuồng và căng thẳng kinh khủng.
Rối bời.
Con gái làm td cực kì gian nan. Bạn nên sn thật kĩ trước khi nhào vào. Mình từ gdv qua td. Mình cũng hợp sale. Tuy nhiên tùy vào mơ ước của bạn nữa. Về big4 chắc chỉ có tỉnh lẻ chứ hcm hay tỉnh lớn họ lấy hs loại 1 k à bạn. K biết bạn học trường nào? Vui vẻ lên, gdv mỏi tay nhưng nhẹ đầu. Td nhẹ tay mà đầu muốn điên luôn đó.

Mình đang làm back tại 1 NH nhỏ. Đi làm cũng được 3 năm rồi mà giờ thì ngán sếp, bất đồng quan điểm và có nêu ý kiến trong công việc. Thế là bị để bụng rồi ghét luôn. Đồng nghiệp thân nhau coi như chị em thì về phe sếp cô lập mình. Bế tắc quá cả nhà ạ. Chả có niềm tin vào đâu nữa.
Bế tắc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back