Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Trên là lược sử của 2 năm đầu đời mình ( con người có 2 lúc chào đời: chào đời bằng tiếng khóc và chào đời bằng cái tôi ). Đồng thời, theo ngu ý thì đó cũng là lược sử của phần nhiều những sinh viên kinh tế, tài chính hàng nội (hàng ngoại là du học) mà không có trang bị cao cấp như: “ô dù+15”, “anh hùng thiếp của 1 ông bố-làm-to” hay học được bí kíp như đô la thần chưởng, việt nam đồng vô ảnh cước… Ôi, chúng ta được “ném” ra ngoài đời mà chưa tỉnh giấc mộng hồng
Những dòng này xin gửi ai xa lạ
Cảm thấy mình là ta trong những chúng ta.
rằng khi nào phía trước quá tăm tối,
chớ quên bạn là vì sao chưa sáng lên thôi.

Thơ dở(!)
Ờ, thơ dở thật =))) nhưng mình thích cái ý "chào đời bằng cái tôi". Mỗi người đều có một lần chào đời bằng cái tôi như thế nhưng rồi buộc phải lớn lên v trưởng thành. Hy vọng rằng ai đó đọc đc những dòng này :D.
P/s : Bạn này hàng nội mà sao khẩu khí giống hàng ngoại thế nhỉ :D

hết cặp đôi Mimoza và Mikochan giờ lại xuất hiện cặp đôi Sâu Con và Trankt, vậy thì anh em FA phải làm sao?
Đề nghị anh Smart cẩn thận trong ngôn từ, tránh để thiên hạ hiểu nhầm.

Tự nhiên mình bị vơ vào đây là sao nhể. Chả hiểu cái gì hết vậy?

Lúc ốm đau mới biết đứa nào tốt thật :(.
Anh Smart kia, em nó ốm, anh ở đâu vậy hả? Để em nó phải lên đây than trách kia kìa

@ Cánh đồng tuyết: Thế đã đỡ chưa em. Vậy mà không a lô cho chị để chị chuyển phát nhanh cân đường với hộp sữa lên hỏi thăm. ;)

Ờ, thơ dở thật =))) nhưng mình thích cái ý "chào đời bằng cái tôi". Mỗi người đều có một lần chào đời bằng cái tôi như thế nhưng rồi buộc phải lớn lên v trưởng thành. Hy vọng rằng ai đó đọc đc những dòng này :D.
P/s : Bạn này hàng nội mà sao khẩu khí giống hàng ngoại thế nhỉ :D
Mình cũng rất là thích cái câu: " Chào đời bằng cái tôi"

Nhắc mới nhớ, lần đầut tiên mình chào đời bằng cái tôi là gì nhỉ?

Có lẽ, là cái lần mà quyết tâm ra đi không thèm ngoảnh lại dù chẳng biết sau khi ra đi thì đi đến cái chỗ nó có sáng lạn gì hơn không? Nhưng ít nhất là đi đến cái nơi mà mình tự tìm được bằng năng lực và sự quyết tâm của mình. Chả là, trước đó, cái bà chị đáng kính làm phó phòng bên cục thuế của mình xin cho 1 chân kế toán trong 1 công ty nước ngoài. Oách xà lách, mỗi tội chả thích kiểu nhờ vả, mang tiếng lắm, nên quyết tâm dứt áo ra đi. Dù ra đi bị bà ấy hù dọa và nói chắng ra sao nhưng vẫn quyết đi để giữu cái chức kế toản trưởng ở 1 cái công ty cũng oách xà lách không kém. Mỗi tội, sau cái vụ ung đầu vì BCTC là chuyển nghề luôn.

Hehe. nghĩ lại cái thời long đong của mình mà thấy phục mình phết. hehe

Anh Smart kia, em nó ốm, anh ở đâu vậy hả? Để em nó phải lên đây than trách kia kìa

@ Cánh đồng tuyết: Thế đã đỡ chưa em. Vậy mà không a lô cho chị để chị chuyển phát nhanh cân đường với hộp sữa lên hỏi thăm. ;)
khổ, đã bảo FA là thiên đường mà, cứ thích dính vào gái gú làm chi cho mệt :(

Em khỏi rồi. được 2 ngày cuối tuần nằm nhà cho khỏi bệnh mà như 2 ngày chết rồi ý :D. sáng thứ 2 đi làm lại còn dính mưa :)) mong là không sao :D. Lên vp thì bà chị cùng phòng lại giận dỗi vì ... không nhường bà ý máy mình do máy mình nghe được nhạc :confused::confused::confused:
khổ, đã bảo FA là thiên đường mà, cứ thích dính vào gái gú làm chi cho mệt :(
Gái gú em đã không đến mức đó :(:( Thời tiết Hà Nội hôm thứ 7 đúng là kinh dị :confused::confused:

Chỉ có những thằng kém cỏi mới trơ mặt cướp trên giàn mướp của người khác như vậy. Ta khinh. Coi như bố thí cho kẻ kém may mắn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên