Bạn sẽ chọn làm việc ở phòng ban nào trong ngân hàng

Nếu như bạn có khả năng , hoặc là bạn được tuyển thẳng hoặc bạn có thể được lựa chọn bộ phận để làm việc thì bạn sẽ chọn làm việc ở bộ phận nào ? Mỗi bộ phận đều có đặc thù và có những ưu nhược điểm và tùy thuộc vào sở thích cá nhân và trình độ mỗi người. Hãy cùng chia sẻ cảm nghĩ và công việc của các bộ phận nhé

1. Phòng Kế toán - Giao dịch
2. Phòng Tín Dụng
3. Phòng Tổng hợp
4. Phòng Kiểm Tra, kiểm toán
5. Phòng hành chính, nhân sự
.......

Mỗi bank có các phòng ban riêng, mỗi phòng ban lại có các bộ phận riêng phù hợp với đặc thù của từng phòng, cùng chia sẻ nhé

Mình thì thấy phòng Quản lý tín dụng là phù hợp với tính cách, phận gái và với người có gia đình như mình hi hi

Mình chọn phòng Truyền thông , chiến lược, R&D và Phòng Chủ Tịch :D

Vào làm tín dụng một thời gian thì bạn sẽ thấy mình "lớn" hẳn lên. Sau đấy thì thích đi phòng nào thì đi.

Làm tín dụng con người năng động hơn nhiều. Được tiếp xúc, va vấp nhiều với xã hội... Nhưng tín dụng cũng là vị trí mà nhiều rủi ro nhất, nhiều cán dỗ và cũng không ít khó khăn./.:>

phòng tín dụng là dễ vào nhất ah mọi người, cơ hội thăng tiến cao có đúng không? Còn phòng nhân sự thì sao, kỹ năng chuyên môn phòng này không yêu cầu cao mà

2 năm cho Kế toán nội bộ, 2 năm cho kiểm toán, kiểm soát, 2 năm cho nguồn vốn, 2 năm cho phòng đầu tư ... =))) Phòng nào mình cũng thích hết =)))

ALCO với ALM khác nhau thế nào hả bạn :)

- - - Updated - - -

Bạn ni chắc am hiểu về Treasury, mình hỏi tí, công việc của ALM thế nào, có khác so với ALCO không, so với QLRR thị trường thì thế nào nhỉ
Tks nha :)

em cũng thích thanh toán quốc tế nhắm nhưng mà thấy các ac bảo NH ít tuyển vị trí này.8->8->

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên