ACB tuyển thực tập sinh Toàn quốc [19/11]

• Bắt đầu Bắt đầu Toan.nd
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cám ơn thông tin của bạn nhé! cho mình hỏi giấy giới thiệu cũng làm đơn xin ở phòng QLNH à?
Bạn học NH nhỉ? cho tớ YM anh em mình giao lưu nhỉ :)

Mình nghe nói, thực tập ở ACB và Techcombank là bóc lột nhân viên nhất :(, nhưng có vẻ chính sự bóc lột đó sẽ rèn chúng ta vào 1 khuôn mẫu nhất định, qua đó chúng ta có thể học hỏi được nhiều điều thú vị hơn về kiến thức nghiệp vụ cũng như là sự chuyên nghiệp trong công viêcj :).

uh, theo hướng dẫn trên web ACB có đó bạn
Trường mình có tổ chức ngày hội tuyển thực tập mà toàn là ngân hàng như ACB, SAC, Techcombank, ABBank, thứ 7 này sẻ tổ chức mà trùng ngày mình test ở Techcom, ko lẽ tìm hiểu tất cả các ngân hàng rồi đọc như máy.hic.căng thẳng wa', mình lại thích ở ACB hơn nhưng không biết ACB có khó khăn trong tuyển khi tuyển không? Các bạn có thông tin hay kinh nghiệm gì về các ngân hàng này không chia sẻ cho mình với!!!
Có phải là trường Đại học Kinh tế - Luật ĐHQG TPHCM ko nhỉ

---------- Post added 02-11-2011 at 12:04 PM ----------

Mình nghe nói, thực tập ở ACB và Techcombank là bóc lột nhân viên nhất :(, nhưng có vẻ chính sự bóc lột đó sẽ rèn chúng ta vào 1 khuôn mẫu nhất định, qua đó chúng ta có thể học hỏi được nhiều điều thú vị hơn về kiến thức nghiệp vụ cũng như là sự chuyên nghiệp trong công viêcj :).
Mình nghe nói là bên ACB đào tạo nhân viên tốt lắm, nên hi vọng sẽ đc vào đó thực tập để học hỏi kinh nghiệm ^^

thật là buồn, h mà vẫn còn phân biệt đối xử :((
Mình không học TLU, nhưng nhiều người khen sv TLU năng động

---------- Post added 02-11-2011 at 05:26 PM ----------

Bạn ơi, bạn học Ngân hàng hả?Cho mình hỏi nếu là bên Tài chính doanh nghiệp thì có xin được giấy giới thiệu không nhỉ?thanks nhé :D

Hi, mình học khoa Ngân hàng. Mình cũng ko rõ, nhưng chắc là phải được cấp chứ nhỉ.

Không phải là phân biệt đối xử, mà các bạn học ở các khối không phải thuộc kinh tế thì vào những vị trí người ta tuyển dụng thực tập, các bạn cũng có làm được việc theo đúng tính chất công việc mà người ta giao không?

mình học trường thuộc khối ktế nè, điểm tk trên 8 nè, nhưng ko thuộc mấy trg trên => ko đc ứng tuyển, theo bạn thì cái này có fải fân biệt ko? cứ đường đường chính chính thi công khai xem ai giỏi thì vào, mà bạn fải xem chtrình thời sự tối nay mới thấm đc

chẳng lẽ dân cao đẳng như chúng em bị bít đường thực tập ở ngân hàng luôn ? theo các anh ,chị thì học cao đẳng thì nên thực tập ở đâu ngân hàng dễ nhận ? e o tphcm. mà sao mọi người xin giấy giới thiệu khó vậy. trường tớ xin 10 tờ 10 ngân hàng luôn cũng được.hnay xin ngày mai lấy.tớ học tdt.

chẳng lẽ dân cao đẳng như chúng em bị bít đường thực tập ở ngân hàng luôn ? theo các anh ,chị thì học cao đẳng thì nên thực tập ở đâu ngân hàng dễ nhận ? e o tphcm. mà sao mọi người xin giấy giới thiệu khó vậy. trường tớ xin 10 tờ 10 ngân hàng luôn cũng được.hnay xin ngày mai lấy.tớ học tdt.
Cậu nếu có người quen thì nên xin vào theo người quen, còn thực sự số người ở các trường đại học lớn muốn vào bank là rất nhiều nên khá fairly competitive.

---------- Post added 02-11-2011 at 10:42 PM ----------

mình học trường thuộc khối ktế nè, điểm tk trên 8 nè, nhưng ko thuộc mấy trg trên => ko đc ứng tuyển, theo bạn thì cái này có fải fân biệt ko? cứ đường đường chính chính thi công khai xem ai giỏi thì vào, mà bạn fải xem chtrình thời sự tối nay mới thấm đc
Các bank làm vậy là cũng có cái lý của người ta, số lượng người được tuyển đi thực tập là rất ít so với số lượng người thực sự apply, người ta cũng phải limit để đỡ tốn time cho việc tuyển thực tập. Việc các bạn nghĩ vậy, các bank cũng có thể nghĩ " Tại sao không học hành cẩn thận từ cấp 3 để được thi vào các trường đại học thuộc diện được tuyển". Việc 8,0 ở các trường này cũng chưa chắc đã bằng 8,0 ở trường khác bạn nhé. Bạn vẫn còn cơ hội để vào các bank khác cơ mà, còn bạn cứ thử apply for ACB xem, biết đâu họ sẽ consider CV của bạn.

các anh chị cho em hỏi mục "Điểm trung bình các năm học chuyên ngành" ghi ntn?
Hiện tại em mới có điểm 1 môn chuyên ngành, còn đâu toàn môn đại cương và cơ sở ngành, trong bảng điểm lai ghi gộp, ko ghi rõ đâu là môn đại cương và đâu là cơ sở ngành, liệu ghi điểm TB 3 năm học đầu có được ko ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,983
Thành viên mới nhất
gratefuldeadmer