51 câu trắc nghiệm thi vào ngân hàng (có đáp án) - Sưu tầm

Uh, khấu hao tính trong tổng vốn ban đầu. Nhưng khi chia ra, thì sẽ thay đổi NFC. Ví dụ, nếu 10 năm thì khấu hao từng năm sẽ lớn hơn khấu hao từng năm của 20 năm. Như vậy, dòng tiền thuần của mỗi kì sẽ thay đổi, và vì thế khi tính NPV nó sẽ khác đó bạn.

---------- Post added 21-05-2012 at 10:19 AM ----------

Bạn thắc mắc câu 6 cũng đúng. Ở đây, đồng bản tệ tăng giá so với ngoại tệ là kết quả của điều gì:
a. Ngân hàng bán ngoại tệ ra nước ngoài ---> cung ngoại tệ khan hiếm--> giá ngoại tệ tăng so với bản tệ.
b. Luồng vốn ra nước ngoài tăng---> cung ngoại tệ < cầu ngoại tệ ---> giá ngoại tệ tăng.
c. Lạm phát giảm tương đối so với các quốc gia khác ---> mức độ mất giá nội tệ thấp hơn ngoại tệ---> giá nội tệ/ngoại tệ tăng.
d. SUy thoái kinh tế ( ko chắc chắn nước nào suy thoái hơn).
Đáp án c là chính xác nhất.

câu 34 a chứ nhỉ? 34. "Công ty B được ngân hàng cho vay 600 triệu VND để thanh toán tiền mua NVL cho đối tác của công ty là công ty D có tài khoản tại cùng ngân hàng. Bạn cho biết, khi kế toán hạch toán nghiệp vụ kinh tế phát sinh trên thì sự biến động của bảng cân đối kế toán sẽ như thế nào?"
hạch toán : Nợ Tk nợ đủ tiêu chuẩn/ Có TK kh D => Tài sản tăng, Nguồn vốn tăng
Câu 36 thì đây là 2 bút toán nội bảng hết mà : đáp án b

Chẹp! Đúng r câu 4 phải sửa lại. Hic. đang cần mấy bài test kiểu này mà k đủ tín dụng để down, đành phải đi xem mấy bài như này vậy.
Có đại gia nào cho em vay ít tín dụng nhỉ, trả theo lãi suất ngân hàng lun :D

Em cũng thế, bao nhiêu tài liệu hay mà ko có tín dụng để down. Bác nào cho em vay với.

theo mình câu 12 là c, vì đã NH thi không thể hạn chế cho vay nếu KH đủ đk và PA khả thi. Khi có RR TD xảy ra thì có thể bán nợ để thu được phần nào

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên