51 câu trắc nghiệm thi vào ngân hàng (có đáp án) - Sưu tầm

Mình thấy câu 11 đáp án ko chuẩn lắm. Kỳ phiếu có thời hạn dưới 1 năm. Trong khi đó câu hỏi lại không nêu rõ dự án đó như thế nào. Nếu dự án đó dài hạn,thời gian thu hồi vốn lên đến 20 năm thì sao? Mình nghĩ huy động có kì hạn thì chính xác hơn. Tùy theo thời hạn của dự án mà dùng các nguồn vốn có kỳ hạn khác nhau để cho vay.

hay quá..bài viết hay... :D...hy vọng mình có thời gian kịp đọc hết để đi chiến đấu năm nay thèm đi làm cho 1 thằng Bank nèo đó quá :D

ko thay dap an.....vi minh ko co thoi gian lam....xin dap an hoc chuan bj thi....cung cam on nha...

---------- Post added 01-05-2012 at 08:21 PM ----------

co dap an cho minh xin nha....
dangvandua0910
cam on nha

1. Ko biết đề này ở đâu ra nhưng mình thấy có câu không 1 ko rõ ràng. Khi thay đổi thời gian khấu hao thì rõ ràng giá trị khấu hao trong năm thay đổi, và do vậy nó sẽ thay đổi dòng tiền.
2. Câu 4 là đáp án d.
3. Câu 12, theo mình thì cơ cấu nợ ( điều chỉnh và gia hạn) là để quản lý và trích lập dự phòng, bản thân nó chỉ phòng ngừa chứ ko hạn chế. Còn hạn chế cho vay thì ko có nghĩa là hạn chế rủi ro vì nó còn phụ thuộc đối tượng, mục đích và phương án. Riêng, với những món vay lớn, để hạn chế rủi ro có thể tham gia đồng tài trợ. Nói chung, câu này có vẻ ko ổn.
4. Câu 48 theo mình là đáp án a. Khi lạm phát ở Mỹ tăng, tức là USD mất giá, trong khi đó VND ko thay đổi. Như vậy VND tăng giá so với USD.
Thanks chủ thớt.

câu 6 các bạn xem lại coi, nếu đầu tư ra nước ngoài tăng thì đồng ngoại tệ khan hiếm(do mua tài sản nước ngoài bằng đồng ngoại tệ) dẫ tới việc đồng ngoại tệ tăng giá, chứ không phải tỷ giá đồng bản tệ tăng so với đồng ngoại tệ như câu hỏi nêu

câu 1: theo mình khấu hao đc tính trong tổng vốn đầu tư ban đầu và đc phân chia đều vào từng kỳ, do vậy khi thay đổi cách tình khấu hao ko tác động đến sự thay đổi của dòng tiền của cả dự án.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên