4 tháng sau ngày ra trường

achilles309

Thành viên
Đã 4 tháng sau ngày ra trường nhin` lại t vẫn chưa có lấy một chỗ làm nào dù là thử việc, hụt hẫng quá. Sau không chỗ nào gọi m` đi phỏng vấn, M` tốt nghiệp Đh Kih tế, một trường cũng danh tiếng, các bạn xung quanh m` ai cũng có việc để làm, người thì làm ngân hàng, người thì làm tạm công ty tài chính. m` cũng mun' đi làm để có chút ít kinh nghiệm, bớt chán nản vì suốt thời gian thất nghiệp m` không làm dc gì có ít cả. Suốt ngày lên mạng tìm việc. Đi rải hồ sơ, nhưng chả có chỗ nào gọi m` đi test cả. Cứ an ủi m` là tại m` học ngành ngân hàng nên xin việc ở các công ty bên ngoài khó khăn. Nhưng nghĩ lại thì chắc có lẽ tại bản thân m` k có năng lực, k có đam mê với ngành tài chính. M` thi vào truờng này chỉ vì m` thấy m` thi chắc chắn đậu thôi chứ thật ra m` k đam mê gì cả. h ra trường rồi mới thấy, m` yếu kém qua'. Ước gì thời gian quay lại, m` sẽ chọn con đường khác. hoặc ước gì ...có ai cho m` một chỗ trong ngân hàng (vì m` đã lỡ theo học cao học ngành ngân hàng ùi) k đam mê mà lại còn bon chen học chuyên sâu vô ngành này. Đã sai lại càng sai. M` mệt mỏi quá. M` khóc nhìu lắm. Càng ngày lại càng it' ngân hàng đăng tuyển. Đăng tuyển lại toàn đòi kinh nghiệm. Giờ đến tết còn vài tháng thôi....làm sao bây h. Càng ngĩ càng lo. Cầu mong cơ hội sẽ đến với m`...[-O<

Mình cũng trong tâm trạng như bạn, mình nghĩ bạn nên đọc bài "10 điều nên làm khi thất nghiệp", nó sẽ giúp bạn tìm ra lối thoát cho riêng mình

"Bí quyết của thành công là phải Bắt đầu" - mình đọc được câu đó khi lên Trung tâm thẻ của Vietinbank.
Hãy bắt đầu từ những vấp ngã nhỏ nhất và luôn tin vào bản thân mình.
Hãy thay đổi bản thân để "đổi thay" nghịch cảnh này.
Chúc thành công sẽ sớm đến với bạn và với tất cả chúng ta!

NH đang tái cơ cấu mà bạn ra ko đúng lúc thì tự trách số phận mình thôi! Nhưng mà bạn cứ đi rải hồ sơ biết đâu vận may sẽ đến!

Cố lên anh/chị. Có người 1 năm rồi mà vẫn chưa tìm được việc, nhưng sau vẫn lên thông báo đã pass ngân hàng đó thôi;)).

Haiz, mình cũng chẳng khác gì bạn, tìm việc khắp nơi, cũng chưa tìm dc chỗ ổn định. Nhưng mình yêu ngành của mình lắm, mình theo nó vì sự đam mê vô điều kiện. :( Giờ phải làm 1 cv nhỏ, chẳng liên quan gì ngành mình...nhiều lần chán nản muốn bỏ việc...mà giờ bỏ rồi thì làm gì. Vẫn phải ráng làm, dù chẳng biết khi nào mới thực hiện được ước mơ...

Hi ngành nghề nào giờ cũng khó khăn thôi mà chị :D.

Chị thử sức ở vị trí nhân viên bán hàng đi. Vị trí này thì thi vào hầu như là được ;), vì nhiều người thường bỏ cuộc nên vị trí này các công ty tuyển thường xuyên luôn. Như em sinh viên làm bán hàng ở mấy công ty rồi, tuy cũng có chỗ mình làm được việc chỗ thì ko :D

Vấn đề bây giờ là cứ phải lao ra lăn xả thôi, họ ko tuyển thì tự đến xin vậy, ít nhất đi làm cũng có thêm kĩ năng và kinh nghiệm, và biết đâu ......... NGHỀ LẠI CHỌN NGƯỜI thì sao ^^ hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên