Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hix, tớ vừa phỏng vấn vị trí PFC hôm qua, trả lời chán quá, có ai nhận được thư cảm ơn chưa :((

Mình nộp hoàn thiện hồ sơ từ cuối tháng 9, đến giữa tháng 10 mới thông báo trúng tuyển, đến cuối tháng 10 thì lại bị gọi đi phỏng vấn tiếp lần nữa để nhận việc, nói chung là ngân hàng ACB làm thủ tục lâu lắm, đợi lâu lại cứ tưởng mình bị rớt ấy chứ, với cả mất hết cả cảm hứng đi làm

Bạn ơi, bạn thi vị trí j vậy? ở Hà nội hả bạn. t mới có thông báo trúng tuyển đợi đào tạo thôi. không biết có phải phỏng vấn lần nữa để nhận việc không?hix

Ngày 1/1/2007 NH mua 500 trái phiếu của Cty Z, giá mua 550 triệu. Số trái phiếu có mệnh giá 1tr/trái phiếu, thời hạn 6 năm, lãi suất 12%/năm, trà lãi hàng năm 31/12, ngày phát hành 1/1/2005. NH xếp các trái phiếu vào nhóm sẵn sàng để bán. Thu nhập lãi từ đầu tư chứng khoán nợ ghi nhận trong năm 2007 là bao nhiêu?
Bạn nào giải giúp mình với, hihix

Có bạn nào được ACB Thanh Hóa thông báo kêt quả PV vòng 3 mảng RA chưa vậy nhỉ
Mình phỏng vấn từ 18/10 tới giờ mà vẫn chưa thấy tin tức gì. Gọi Hanoi thì họ bảo chưa có kết quả báo lên, gọi Thanhhoa thì họ bảo chuyện này họ không nắm, chỉ có gd CN nắm biết
Không biết mình có nên đặt niềm tin vào NH này nhiều quá không
Gần 3 tuần rồi chưa thấy gọi đi làm, hay là 1 cái mail báo mình toạch

Vậy là mình đã kinh qua các vòng của đợt tuyển dụng vào vị trí PFC tại ACB!

---------- Post added 05-11-2011 at 10:33 AM ----------

bạn thân mến!
Có nhiều người đợi đến nản mới thông báo kết quả, nhận được kết quả nhưng không biết bao giờ mới gọi đi làm...
Có người aplly 3 ngày được mời đi thi, thi 3 ngày sau gọi đi pv, pv khoảng 1 tuần thì thông báo kết quả! may mắn mình cũng vậy!!

Vậy là mình đã kinh qua các vòng của đợt tuyển dụng vào vị trí PFC tại ACB!

---------- Post added 05-11-2011 at 10:33 AM ----------

bạn thân mến!
Có nhiều người đợi đến nản mới thông báo kết quả, nhận được kết quả nhưng không biết bao giờ mới gọi đi làm...
Có người aplly 3 ngày được mời đi thi, thi 3 ngày sau gọi đi pv, pv khoảng 1 tuần thì thông báo kết quả! may mắn mình cũng vậy!!

Hi bạn Hằng, bạn cũng mới trúng tuyển PFC à? Sáng nay mình cũng mới vừa đc gọi 14/11 qua ACB HQV để bắt đầu đào tạo. Nhưng mà mình vẫn mông lung không hiểu đc vị trí PFC này lương lậu và thăng tiến không biết có đc như bên tín dụng hay ko.hjc

Hi bạn Hằng, bạn cũng mới trúng tuyển PFC à? Sáng nay mình cũng mới vừa đc gọi 14/11 qua ACB HQV để bắt đầu đào tạo. Nhưng mà mình vẫn mông lung không hiểu đc vị trí PFC này lương lậu và thăng tiến không biết có đc như bên tín dụng hay ko.hjc

PFC là tín dụng cá nhân mà bạn, Lương học việc ( tức là đi đào tạo là 3 tr, chỉ cần đi học chém gió chứ ko phải làm :)))
Còn lương thử việc và chính thức cũng ko thấp lắm đâu bạn, ko tiện nói ra ở đây. Nhưng sức ép chỉ tiêu khá cao :))

hic, có bạn nào pvan hôm 29/10 tại Thanh Hóa mà có kết quả rùi ko? mình sốt ruột quá :(

bọn ACB ko nên hy vọng quá nhiều, tốt nhất tìm cơ hội khác cho bản thân
mai co ban nao thi Vietcom va Agri ko nhi?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,586
Thành viên mới nhất
ericclaptonmerc
Back
Bên trên