Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nh gio hay yêu cầu pv nhiều vòng lắm. thế là có cơ hội rùi,t cũng pv mà ko thấy gọi chắc là tạch ùi hic huhuhu
Có ai pv GDV hôm 3/11 ở hải phòng k?
Hn mình lại được gọi lên pv vòng nữa. Thế là sao nhỉ?
Có ai biết vòng này lên hỏi những gì k? Chỉ bảo mình cái

nh gio hay yêu cầu pv nhiều vòng lắm. thế là có cơ hội rùi,t cũng pv mà ko thấy gọi chắc là tạch ùi hic huhuhu

Đã pv về.
Được gặp a giám đốc. A nói chuyện rất dễ thương.
Bị hỏi ngay câu, "nếu gặp 1 khách hàng rút 1 khoản tiền lớn sang ngân hàng khác gửi vì lãi suất bên đó cao hơn, em sẽ làm j?"
Mình share câu trả lời cho mng na. Mình trả lời a giám đốc nói thế là đúng. May quá.
1. Tính toán khoản chênh lệch lãi suất kh được hưởng, khoản chi phí trễ vì phải chờ gửi wa ngân hàng kía, chi phí xăng xe... ---> để thấy chênh lệch.
2. Nếu kh k chấp nhận, có thể báo cấp trên, người có kinh nghiệm hơn để hỏi cách xử lý.

hôm trước đi pv, A pv( chắc gd cn) chả hỏi j mình, chỉ bảo a tuyển 1-2 ng thôi, a ko nhận người ở tỉnh ngoài đâu, e theo dõi tuyển dụng ACB ở tỉnh e mà thi. Dù biết rõ là ưu tiên ng địa phương nhưng sao họ ko loại lun hồ sơ của mình đi, gọi đi thi làm chi, rồi lại gọi đến pv chỉ để nói vậy nhỉ. Mình đang ốm, chạy xe máy gần trăm km, tới đó, rồi ngậm ngùi đi về, mà hôm đó thấy có 2 bạn có người nhà làm trong Cn đi pv, chắc là ngon rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên