Xin kinh nghiệm để xin chỗ thực tập trong ngân hàng!!

Các bạn cho mình hỏi là, với những Ngân hàng ko có chương trình Thực tập sinh, thì mình vào xin như thế nào ah!
Có phải vào gặp các chị GDV rồi hỏi thăm ko, có cần gọi điện thoại trước để hỏi thăm ko ah!
Mà mình nói như thế nào để được thực tập, và mình thực tập trong đó thì có lơi gì cho ngân hàng đễ thuyết phục họ cho mình thực tập.
Chứ tham gia ứng tuyển của mấy ngân hàng khác thì biết bao giờ có chỗ thực tập, haiz..........lo wa!!!
@};-@};-@};-

hôm nay mình cũng vừa đi xin thực tập.
nhưng mình chưa kịp nói gì thì đã nhận dược từ chối khéo.
giờ thì không biêt phải làm sao cả???
có ai có cánh gì cho mình lời khuyên nữa

Các anh chị có biết là các ngân hàng có đợt nào là "mùa tuyển dụng thực tập" không ạ? Giống như là các Big4 thì tuyển vào tháng 10 hàng năm ấy ạ? :D

Cảm ơn các a/c đã cho lời khuyên!
Mấy bữa nay đi vào các ngân hàng dể xin thực tập trực tiếp, mà không có ngân hàng nào tuyển hết, kể cà ngân hàng nhỏ, Pùn vô cùng.....
Có a/c nào trong Ngân hàng thì xin cho em vào thực tập với ah! Ở Bình Dương hay TP HCM cũng đc!
Cầu cứu các chị rồi...hixhix

Cuối năm rồi. Nào là báo cáo tổng kết, nào là chỉ tiêu.
Mà cuối năm công việc cũng nhiều hơn, doanh nghiệp cũng vội vàng đi vay vốn cuối năm để buôn bán, công việc nhiều, giờ mà đi rải đơn thì còn lâu mới xét kịp. :-s
Xem ông nào trên này làm to to trong NH, các mems tập hợp lại xin đóng dấu cho 1 thể đi là xong. Còn lại xin số liệu, ở nhà viết báo cáo.

hjc, khổ thế, t cũng đang tìm chỗ thực tập ở hà nội để hoàn thành thực tập cuối khóa mà khó thế, cũng nộp đơn 3 4 nh rùi mà k được reply lại j cả, đang nghĩ là chắc m k bt viết cv rùi. mà bh cũng hết đợt tuyển thực tập sinh, trường
thì tùy từng thầy cô mới có sự giới thiệu, chả bt thế nào nữa.

Các bạn cho mình hỏi là, với những Ngân hàng ko có chương trình Thực tập sinh, thì mình vào xin như thế nào ah!
Có phải vào gặp các chị GDV rồi hỏi thăm ko, có cần gọi điện thoại trước để hỏi thăm ko ah!
Mà mình nói như thế nào để được thực tập, và mình thực tập trong đó thì có lơi gì cho ngân hàng đễ thuyết phục họ cho mình thực tập.
Chứ tham gia ứng tuyển của mấy ngân hàng khác thì biết bao giờ có chỗ thực tập, haiz..........lo wa!!!
@};-@};-@};-

Nếu bạn hỏi GDV ngay về vấn đề xin thực tập thường nhận dc câu trả lời là ko biết hoặc ko tiếp nhận thực tập và họ sẽ bảo bạn đi chỗ khác nên tốt nhất hãy hỏi phòng hành chính nhân sự ở đâu và trực tiếp lên đó để xin.Nếu biết dc tên của bác trưởng phòng hành chính thì cứ hỏi thẳng là phòng của bác ấy ở đâu và lên trực tiếp gặp bác ấy trình bày vấn đề. Mình vd bạn biết dc tên của bác trưởng phòng hành chính nhân sự eximbank Q7 là Cao Đức Phồn thì bạn đến exim Q7 và hỏi GDV phòng bác Phồn ở đâu sau đó lên gặp trực tiếp bác ấy. Chúc bạn mai mắn

uhm...minh cung len thang phong nhan su lun roi do'....the ma' cung khong có kết quả gì! Giờ chẳng biết làm sao nữa???????

Các anh chị hiện đang làm tại Ngân hàng sẽ có kinh nghiệm hơn tụi e, mong các chị vào topic hướng dẫn tụi e thêm về những "thủ tục". Chân thành cảm ơn các anh chị đã có những lời khuyên bổ ích !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back
Bên trên