Vừa nghỉ việc ngân hàng? Tại sao các bank lại đăng tin tuyển nhiều vậy nhỉ?

Ý mình là thực sự thị trường không phát triển nhanh đến mức đó, mình làm mình biết rõ, kinh tế chưa hồi phục nên lượng khách hàng không tăng nhiều đến mức như vậy. Mình nghĩ là tuyển nhiều thế chủ yếu để kiếm khách hàng mới, giao chỉ tiêu, sau một thời gian...lại có đợt nhân viên mới...khách hàng mới???
Đôi khi mình cũng nghĩ đến điều này. Nhưng không dám nghĩ nữa. Mong là mình nghĩ vớ vẫn chứ mà thật sự như vậy thì ... haiz nản quá!!!

Có lẽ em sắp quay lại rồi các bác ạ, lần này quay về bank khác mới hơn xem sao.

Em cũng đang có ý định kinh doanh nữa, hi vọng cuối năm nay bắt đầu được. Chưa tìm được nhà tài trợ cho dự án nơi :((. Biết làm sao nhỉ?

ms làm đc 3 tháng thôi mà sao nhanh nản quá vậy bạn.mình đọc tiêu đề cứ tưởng bạn là nv kỳ cựu ở NH lắm rồi.Làm lấy kinh nghiệm phấn đấu hết sức vài năm cái đã rồi lúc đó bay lượn sau

ms làm đc 3 tháng thôi mà sao nhanh nản quá vậy bạn.mình đọc tiêu đề cứ tưởng bạn là nv kỳ cựu ở NH lắm rồi.Làm lấy kinh nghiệm phấn đấu hết sức vài năm cái đã rồi lúc đó bay lượn sau

Có phải muốn nghỉ đâu bạn, mà cũng phải nghỉ thôi... Với lại theo dự đoán của mình có làm thì cũng e khó phát triển, có chăng chỉ lấy kinh nghiệm thôi...

4 năm tuổi trẻ đã đốt vào ngành! NH như cái....Người trong muốn ra - Người ngoài muốn vào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back
Bên trên