Vừa nghỉ việc ngân hàng? Tại sao các bank lại đăng tin tuyển nhiều vậy nhỉ?

Cũng không có gì là lạ, thực ra nhân sự ngân hàng vẫn luôn thiếu mà :)

cái vị trí QHKH theo mình thấy thì dân mới ra trường sẽ làm tốt nhất nên tuyển dân mới ra trường làm vài tháng rồi tuyển tiếp đợt khác :D

@@ chưa hiểu ý bác lắm :) hay ý là nói giống các cụ: nhân lực chất lượng cao :D.
À thì tại vào ngân hàng lúc nào cũng thấy thiếu người ấy mà. Do mở rộng nhưng chủ yếu là nhân lực ngành này rất hay nhảy việc, như bạn mấy tháng đã nhảy đấy thây, thì thiếu thôi. Ngay cả với big 4 cũng người ra người vô hoài mà, với lại việc tuyển dụng ở nh cũng đặc thù khác nên theo mình tuyển liên tục là do thiếu người thôi, chứ chẳng phải vấn đề nọ kia đâu. Yên tâm chiến đấu đi :)

Chắc là do chuyển/nhảy viêc nhiều quá ạ, đúng là trong chán ngoài thèm. Em ms đi làm có 1 ngày thôi mà xanh mặt luôn :D

À thì tại vào ngân hàng lúc nào cũng thấy thiếu người ấy mà. Do mở rộng nhưng chủ yếu là nhân lực ngành này rất hay nhảy việc, như bạn mấy tháng đã nhảy đấy thây, thì thiếu thôi. Ngay cả với big 4 cũng người ra người vô hoài mà, với lại việc tuyển dụng ở nh cũng đặc thù khác nên theo mình tuyển liên tục là do thiếu người thôi, chứ chẳng phải vấn đề nọ kia đâu. Yên tâm chiến đấu đi :)

Yêu nghề quá <3

Chắc là do chuyển/nhảy viêc nhiều quá ạ, đúng là trong chán ngoài thèm. Em ms đi làm có 1 ngày thôi mà xanh mặt luôn :D

Mới 1 ngày thôi mà, cố lên em! Xanh rồi cũng có lúc đổi màu, chừng nào chín rụng mới hẳn thôi. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên