Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Làm bao lâu rồi bạn? Thường bạn làm đến mấy giờ, đang làm vị trí gì mà nghe có vẻ giỏi giang quá :)
Em chả nói gì nghe giỏi giang mà anh/chị nói khiêu khích như vậy. Em chỉ đồng tình với ý kiến của bạn ở trên vì thực tế e thấy là như vậy. còn về muộn do khách quan thì đấy là câu chuyện hoàn toàn khác.

Em chả nói gì nghe giỏi giang mà anh/chị nói khiêu khích như vậy. Em chỉ đồng tình với ý kiến của bạn ở trên vì thực tế e thấy là như vậy. còn về muộn do khách quan thì đấy là câu chuyện hoàn toàn khác.
Việc làm về muộn ở VTB là chuyện thường ngày ở huyện. Việc tuân thủ hay hiểu rõ quy định quy chế là 1 chuyện nhỏ thôi. Những người đã có kinh nghiệm thì k nói. Những bạn mới vào nhiều khi còn chả có time đọc tài liệu, phải lao vào việc luôn, nếu bạn là người mới hoặc lúc mới vào được cho 1-2 tuần đầu đọc tài liệu thì chúc mừng, bạn đang đc vào 1 CN khá ưu ái nhân viên mới, con thực tế CN t thì mấy em nhân viên mới còn chả kịp thở đã phải làm rồi.
Phần lớn áp lực công việc ở VTB là do quá tải và do quy trình quy chế chứ k phải do con người.

Mình không phải nv của Viettin nhưng thường có giao dịch với ngân hàng này.
Cảm nhận của mình đối với viettin tóm tắt trong một từ: Già nua.
Già nua trong rất nhiều thứ: quy trình thì kém hiệu quả nên làm rất chậm, giao diện thì như những năm 90 nhìn mà cảm thấy tù túng, con người có lẽ vì thế trông cũng thiếu sức sống. Trong Big4 Ngân hàng có lẽ mình chán ông này nhất, bao năm vẫn thế chả thấy chuyển biến gì hết. Mình thấy rất nhiều mối KH doanh nghiệp và cá nhân trước của Viettin nhưng dần dần bị các NH khác lấy hết, DN thì chọn ông lớn khác, Cá nhân thì chọn các NH mới vì LS cao, dịch vụ tốt. Không hiểu Viettin vài năm tới sẽ lấy gì hút KH khi cái uy ông lớn dùng mãi thì cũng mòn?

Ai cũng nói bên Vietin vva mà, nhất là QHKH. GDV& kế toán hay về muộn nữa. Mình chả thi đc, chưa đc thử sức nên vẫn mơ mộng lắm. Cơ mà bgio khó khăn, làm bank nào cũng vva mà, thấy bảo Vietin đãi ngộ tốt, mội trường lv lý tg, lấy đó làm động lực cố lên nha
CN hoạt động vượt lợi nhuận, thưởng tết 0,5 tháng kìa mà. Ông anh nói mà thảm

VTB :
- Quy trình rườm rà, CV chồng chéo, các phòng ban ko tin tưởng, gắn kết nhau nên giấy tờ đóng dấu 1 mớ.
- Hệ thống đi sau các NHTMCP 10 năm quá. Có phần mềm mà như ko, kết xuất ngồi chỉnh sửa lại còn mệt thêm.

Sent from my SAMSUNG-SM-G890A using U&Bank Mobile app

VTB :
- Quy trình rườm rà, CV chồng chéo, các phòng ban ko tin tưởng, gắn kết nhau nên giấy tờ đóng dấu 1 mớ.
- Hệ thống đi sau các NHTMCP 10 năm quá. Có phần mềm mà như ko, kết xuất ngồi chỉnh sửa lại còn mệt thêm.

Tin tưởng nhau cái qq, công việc liên quan đến tiền bạc mà đòi tin tưởng suông, giấy trắng mực đen mà vở lỡ ra còn đùn đẩy nhau, thế thu tiền xuống kế toán kêu thu cho 50 triệu khỏi giấy tờ gì đc ko

CN hoạt động vượt lợi nhuận, thưởng tết 0,5 tháng kìa mà. Ông anh nói mà thảm
Chi tiền tàu xe 6 củ, chi nhánh xuất sắc mỗi nhân viên 10 củ, thưởng tết 0.5 tháng là dương lịch còn âm thì ấm hơn, tính ra tổng cũng tầm vài chục

Tin tưởng nhau cái qq, công việc liên quan đến tiền bạc mà đòi tin tưởng suông, giấy trắng mực đen mà vở lỡ ra còn đùn đẩy nhau, thế thu tiền xuống kế toán kêu thu cho 50 triệu khỏi giấy tờ gì đc ko
Tin tưởng ko phải là ko có giấy trắng mực đen nhé bạn. ACB, Sacom, BIDV, Agribank ..... Sao họ làm cái gì cũng nhanh hơn VTB. Còn VTB theo nhiều KH của tôi là ngân hàng có dịch vụ tệ nhất.
Chi tiền tàu xe 6 củ, chi nhánh xuất sắc mỗi nhân viên 10 củ, thưởng tết 0.5 tháng là dương lịch còn âm thì ấm hơn, tính ra tổng cũng tầm vài chục

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back