VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Tùy chi nhánh thôi em, họ muốn nhanh thì nhận việc ngay sau lễ đấy, nhìu bạn đã nhận đc thông báo, còn nhìu cn chưa báo lun.
Còn câu hỏi về chỗ làm của em thì hơi khó vì anh làm ho nên ko biết làm ở cn thế nào, như thằng bạn anh nói là mày làm ho sao hiểu được nổi khổ của nhân viên cn
Nhưng với kinh nghiệm nhảy việc nhiều lần của anh thì mỗi lần đổi việc em phải đối mặt với nhìu vấn đề như môi trường làm việc, sếp tốt ko, đồng nghiệp thế nào... chỉ cần 1 cái ko ổn là sẽ thấy hối hận vì đã nghỉ chỗ cũ ngay nên em cân nhắc việc nghỉ làm để vào vietin vì gdv ở đâu cũng phải đáp ứng tiêu chuẩn cả, cái này bank nào cũng như nhau thôi, nếu em nghỉ việc chỉ vì vấn đề này thì ko nên. Nói thẳng ra làm vietin được cái tiếng chứ vào mới biết khổ bỏ mẹ :)
Còn việc lên ho thì anh nói thẳng là rất khó trong môi trường còn nặng tính nhà nước như vietin, phòng anh làm mấy năm rồi chưa thấy nhân viên mới :D
Dạ. Thực ra chỗ e đang làm rất tốt. Nhg e làm cũng lâu rồi, ko thấy có cơ hội phát triển, làm mãi cũng chán. Nếu ai có gia đình r và thích ổn định thì sẽ rất ok.
Về áp lực, văn hóa, năng suất lao động và đãi ngộ thì e đánh giá hai bên 1 chín 1 mười
Bên e cũng ít tuyển nội bộ vào mấy vị trí thuộc c/môn của GDV như chuyển tiền nội hay ktra ksoat nội bộ... nên e nghĩ nếu k thi chuyển vị trí dc thì cũng muốn thử sức v môi trường mới với kỳ vọng vietinbank sẽ có nhiều cơ hội luân chuyển nội bộ hơn...
Nhg nghe a nói lâu rồi phòng a ko có nv mới thì e nghĩ chắc tình trạng chung gần như là vậy... huhu. Nói vui một chút thì bjo lại mong bị trượt. Chứ đậu r thì lại đau đầu lựa chọn quá :)

Đúng là tùy họ sắp xếp nhưng mình nghĩ tổ chức 1 đợt training phải chuẩn bị nhiều thứ mà bạn kia nói là lo chỗ ở cho học viên nữa nên mình sợ là rất lâu thôi.
Theo mình biết thì vietin có hẳn trường đào tạo với quy mô lớn. Chỗ ở thì ở ngay khu đào tạo thôi. Chẳng khác j khách sạn í. Ngày trc mình còn qua thăm bạn mình đi đào tạo ở Kim Mã mà. Cơ sở hạ tầng sẵn có rồi. Cứ nhìn vào khâu thi cử dc đầu tư như nào là biết r bạn ạ

Nếu đã quyết đinh rồi thì đừng lăn tăn nữa ban. Mình cũng hơi giống bạn, đang làm ở 1 tập đoàn lớn đa quốc gia,lương khá( hơn mức mà mình đề xuất cho vietin nữa). Có điều mình muốn về quê sống. Và sau khi tìm hiểu mình qđ thay đổi lĩnh vực và chọn vietin dù có ra sao sẽ cố gắng đến cùng.
Oh. Cv htai mình cũng thích. Cả ngày đc nói t.anh :)). Sếp thì kute. Ở nhà vs bme. Tính nết ham chơi. Làm mình bị níu chân, phân vân lưỡng lự.
Bạn thi chi nhánh nào đó

Nếu đã quyết đinh rồi thì đừng lăn tăn nữa ban. Mình cũng hơi giống bạn, đang làm ở 1 tập đoàn lớn đa quốc gia,lương khá( hơn mức mà mình đề xuất cho vietin nữa). Có điều mình muốn về quê sống. Và sau khi tìm hiểu mình qđ thay đổi lĩnh vực và chọn vietin dù có ra sao sẽ cố gắng đến cùng.
Có việc làm tốt như vậy thì ko nên vào. ..Nếu chịu nổi những cái này thì vào :
_ áp lực chỉ tiêu qhkh 10 tỷ / 1 quý
_ áp lực thời gian : chạy vắt giò lên cổ 7h _ 8h tối
_ áp lực luân chuyển công việc : tín dụng==> kho quỹ ===> kế toán
_ áp lực nợ xấu : có 1 số qhkh phải tự hiểu ko cho nợ xấu phát sinh ( đóng lãi dùm kh rồi thu lại sau (
_ áp lực khách hàng: gdv chạy như cin điên : thu chi kh vãng lai+ tiết kiệm + kiều hối × đổi ngoại tệ + ở pgd còn thu xăng dầu + điện lực +viễn thông. .thường 6h sập cửa tùy chỗ. .. Có nơi đợi khách quen... Từ 6_7 h gom quỹ. ..kết sổ. .nộp quỹ về cn nếu ko có kho....sắp xếp lại chứng từ làm iso....thường thì xong hết cũng 7h30 or 8h..bữa nào lệch thì trễ hơn. ..
_ tín dụng thì 10 tỷ/ quý làm từ a_ z: kiếm kh...nhập máy. .làm hồ sơ. ..v.vvv

Bạn sẽ được gì:
_ lương tương đối nhỉnh hơn so với mặt bằng chung ( nếu cn hoạt động tốt ko nợ xấu nhiều)
_ được đào tạo + du lịch + hội thao + văn nghe
_ cơ hội thăng tiến nếu hợp pafrem được lòng sếp
khcn : 7 _ 9 cuối năm 30
Gdv: 6_ 8 chắc cũng 25 _30

Có việc làm tốt như vậy thì ko nên vào. ..Nếu chịu nổi những cái này thì vào :
_ áp lực chỉ tiêu qhkh 10 tỷ / 1 quý
_ áp lực thời gian : chạy vắt giò lên cổ 7h _ 8h tối
_ áp lực luân chuyển công việc : tín dụng==> kho quỹ ===> kế toán
_ áp lực nợ xấu : có 1 số qhkh phải tự hiểu ko cho nợ xấu phát sinh ( đóng lãi dùm kh rồi thu lại sau (
_ áp lực khách hàng: gdv chạy như cin điên : thu chi kh vãng lai+ tiết kiệm + kiều hối × đổi ngoại tệ + ở pgd còn thu xăng dầu + điện lực +viễn thông. .thường 6h sập cửa tùy chỗ. .. Có nơi đợi khách quen... Từ 6_7 h gom quỹ. ..kết sổ. .nộp quỹ về cn nếu ko có kho....sắp xếp lại chứng từ làm iso....thường thì xong hết cũng 7h30 or 8h..bữa nào lệch thì trễ hơn. ..
_ tín dụng thì 10 tỷ/ quý làm từ a_ z: kiếm kh...nhập máy. .làm hồ sơ. ..v.vvv

Bạn sẽ được gì:
_ lương tương đối nhỉnh hơn so với mặt bằng chung ( nếu cn hoạt động tốt ko nợ xấu nhiều)
_ được đào tạo + du lịch + hội thao + văn nghe
_ cơ hội thăng tiến nếu hợp pafrem được lòng sếp
khcn : 7 _ 9 cuối năm 30
Gdv: 6_ 8 chắc cũng 25 _30
Chỉ tiêu 10 tỷ/quý là dư nợ, còn chỉ tiêu huy động riêng hả bạn?

Các a/c có việc làm ổn định rồi, giờ đỗ Vietin lại phân vân. Em thì chuẩn bị ra trường ko kinh nghiệm cũng chẳng giỏi dang gì, cũng gọi là có thể giao tiếp t.anh vs người nước ngoài ổn ổn, nhưng tiếc thay vị trí em thi lại ko PV tiếng anh, lại là đứa vừa bị Vietin từ chối, nên em thất vọng lắm. Nhưng em ko từ bỏ ước mơ Vietin của mình đâu, vì em ấp ủ từ nhỏ mà.
Thế nên giờ em lại đi chinh chiến nơi khác, em vừa xin làm ctv của VpBank lấy kinh nghiệm làm NH rồi, đợi khi nào Vietin có đợt tuyển khác em lại tiếp tục thi, em sẽ thi Vietin đến khi nào HĐTD thấy thương em cho em đậu thì thôi.
Em chỉ muốn nói 1 điều là : chúc mừng các anh chị đã thi đậu Vietin nha, anh chị rất giỏi. Công việc của anh chị đó là niềm mơ ước và mục tiêu của em đó. Anh chị đừng phân vân nữa.

Oh. Cv htai mình cũng thích. Cả ngày đc nói t.anh :)). Sếp thì kute. Ở nhà vs bme. Tính nết ham chơi. Làm mình bị níu chân, phân vân lưỡng lự.
Bạn thi chi nhánh nào đó
Mình thi 1 chi nhánh ở Đông Nam Bộ @@. Chưa có kết quả nữa, mình rất muốn đậu, sẽ không phân vân gì cả.

Ai ở chi nhánh vĩnh yên, vĩnh phúc đc gọi rồi làm ơn lên tiếng giùm e với. E sợ hi vọng càng nhiều thì thất vọng càng lớn. @_@.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,467
Thành viên mới nhất
bancadoithuonga
Back
Bên trên