VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Dạ. Nói vui một chút thì bjo lại mong bị trượt. Chứ đậu r thì lại đau đầu lựa chọn quá :)
.

Nghe bác nói mà thấy nản đấy. Nhiều người mong đỗ ko dc. Nếu bác phân vân thế thì cứ làm công việc cũ nhường cơ hội cho những bạn khát đang khao khát được làm việc ở vietin

Các a/c có việc làm ổn định rồi, giờ đỗ Vietin lại phân vân. Em thì chuẩn bị ra trường ko kinh nghiệm cũng chẳng giỏi dang gì, cũng gọi là có thể giao tiếp t.anh vs người nước ngoài ổn ổn, nhưng tiếc thay vị trí em thi lại ko PV tiếng anh, lại là đứa vừa bị Vietin từ chối, nên em thất vọng lắm. Nhưng em ko từ bỏ ước mơ Vietin của mình đâu, vì em ấp ủ từ nhỏ mà.
Thế nên giờ em lại đi chinh chiến nơi khác, em vừa xin làm ctv của VpBank lấy kinh nghiệm làm NH rồi, đợi khi nào Vietin có đợt tuyển khác em lại tiếp tục thi, em sẽ thi Vietin đến khi nào HĐTD thấy thương em cho em đậu thì thôi.
Em chỉ muốn nói 1 điều là : chúc mừng các anh chị đã thi đậu Vietin nha, anh chị rất giỏi. Công việc của anh chị đó là niềm mơ ước và mục tiêu của em đó. Anh chị đừng phân vân nữa.
Bạn có muốn vào vcb và bidv hem.mình thầy 2 bank đó cũng rất tuyệt.

Tùy chi nhánh thôi em, họ muốn nhanh thì nhận việc ngay sau lễ đấy, nhìu bạn đã nhận đc thông báo, còn nhìu cn chưa báo lun.
Còn câu hỏi về chỗ làm của em thì hơi khó vì anh làm ho nên ko biết làm ở cn thế nào, như thằng bạn anh nói là mày làm ho sao hiểu được nổi khổ của nhân viên cn
Nhưng với kinh nghiệm nhảy việc nhiều lần của anh thì mỗi lần đổi việc em phải đối mặt với nhìu vấn đề như môi trường làm việc, sếp tốt ko, đồng nghiệp thế nào... chỉ cần 1 cái ko ổn là sẽ thấy hối hận vì đã nghỉ chỗ cũ ngay nên em cân nhắc việc nghỉ làm để vào vietin vì gdv ở đâu cũng phải đáp ứng tiêu chuẩn cả, cái này bank nào cũng như nhau thôi, nếu em nghỉ việc chỉ vì vấn đề này thì ko nên. Nói thẳng ra làm vietin được cái tiếng chứ vào mới biết khổ bỏ mẹ :)
Còn việc lên ho thì anh nói thẳng là rất khó trong môi trường còn nặng tính nhà nước như vietin, phòng anh làm mấy năm rồi chưa thấy nhân viên mới :D
anh ơi bình thường vtin đào tạo tạ chi nhánh hay tại trường đào tạo tại kim mã ạ, lương gdv bt của vtin bao nhiêu ạ
em cảm ơn a

Tùy chi nhánh thôi em, họ muốn nhanh thì nhận việc ngay sau lễ đấy, nhìu bạn đã nhận đc thông báo, còn nhìu cn chưa báo lun.
Còn câu hỏi về chỗ làm của em thì hơi khó vì anh làm ho nên ko biết làm ở cn thế nào, như thằng bạn anh nói là mày làm ho sao hiểu được nổi khổ của nhân viên cn
Nhưng với kinh nghiệm nhảy việc nhiều lần của anh thì mỗi lần đổi việc em phải đối mặt với nhìu vấn đề như môi trường làm việc, sếp tốt ko, đồng nghiệp thế nào... chỉ cần 1 cái ko ổn là sẽ thấy hối hận vì đã nghỉ chỗ cũ ngay nên em cân nhắc việc nghỉ làm để vào vietin vì gdv ở đâu cũng phải đáp ứng tiêu chuẩn cả, cái này bank nào cũng như nhau thôi, nếu em nghỉ việc chỉ vì vấn đề này thì ko nên. Nói thẳng ra làm vietin được cái tiếng chứ vào mới biết khổ bỏ mẹ :)
Còn việc lên ho thì anh nói thẳng là rất khó trong môi trường còn nặng tính nhà nước như vietin, phòng anh làm mấy năm rồi chưa thấy nhân viên mới :D
Anh thienthanh2 ơi, cho em hỏi nha: em thấy Vietinbank chia các chi nhánh ra nhóm 1 nhóm 2 nhóm 3 là để làm gì vậy anh, có phải cũng một vị trí QHKHDN chi nhánh nhóm 3 thì lương sẽ thấp hơn chi nhánh nhóm 1 ko ạ? Em cảm ơn anh!

Nghe vụ đào tạo tập trung của mấy ông lớn rầm rộ mà sướng hết cả người, ko biết có được đi học với các bác ko nữa. :rolleyes:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên