VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

T mới thi gdv về đây. Bàn pvan t có 3 chị/ cô, ít tuổi nhất cũng phải 40. Có ghi âm. Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Sau đó hỏi... bố mẹ em ở Thanh Hóa, em ở Hà Nội. Lý do j khiến e đky chi nhánh xa thế (gần Nội Bài). Nếu đỗ thì e dự tính ở ntn?
Em có 3 năm k.ng, chỉ tiêu htai của e là bnh?
Mức lương htai là bnhieu) em biết sang vietinbank mức lương ntn k? Nếu ít hơn thì e tính sao?
Nếu giao chỉ tiêu trong 3 tháng e huy động 5 tỷ, 300 thẻ atm, 100 thẻ tín dụng e có làm dc k? (Trong khi bt t ko chịu chỉ tiêu j) cách thức em làm ntn khi tới một đìa bàn hoàn toàn mới so v em như thế???
Em gạch ra 3 đầu dòng quan trọng nhất mà gdv cần có
Xong r mời em về... kèm thêm câu xuýt xoa cao ráo xinh xắn... chắc có lẽ t tạch nên họ tiếc
Có dịch tiếng a ko bạn?

T pv vị trí thẩm định bán lẻ đây, vào đầu tiên luôn, ko biết thế nào :(. T ko nhớ thứ tự các câu hỏi.
1. Giới thiệu bản thân.
2. Theo như cv của e thì e đang làm vị trí hỗ trợ tín dụng sau đó lại chuyển sang vị trí quan hệ khách hàng cá nhân, e có thể nêu lý do vì sao?
3. Tại sao e lại thi vào vị trí này.
4. Khi vào ngân hàng vietinbank thì e mong muốn điều gì ở vietinbank.
5. Mức lương mong muốn của e ở vietin là bao nhiêu. T bảo là 7-8 triệu. Nếu ko được như thế thì e sẽ như thế nào.
6. Theo em thì cơ chế ngân hàng bên e có ưu điểm, nhược điểm gì so vs các ngân hàng tmcp trên địa bàn.
7. Nếu 1 khách hàng vay vốn thì e sẽ đánh giá là yếu tố nào quan trọng nhất: tư cách khách hàng và phương án sxkd (nguồn trả nợ).
8. Năng lực hành vi dân sự là gì? Theo e thẩm định năng lực hành vi dân sự là thẩm định cái gì :( câu này t ko trả lời được hức.
9. Theo em thì hiện tại trên địa phương của e thì phát triển ngành nghề nào? Rồi hỏi mấy câu về cái này nữa.
10. Ko biết là e ở bên ngân hàng cũ thì có pải cam kết là ko sinh con trong 1 thời gian ko? Hiện tại bÂy giờ e cũng đang trong độ tuổi kết hôn thì e sẽ làm thế nào?
11. Có một chị cũng hỏi t là giữa tư cách và nguồn trả nợ thì yếu tố nào quan trọng nhất.
12. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều đến thẩm định, ví dụ khi em vào vietin mà có chỉ tiêu 1 ngày pải hoàn thành bao nhiêu bộ hồ sơ rồi 1 tháng cũng pải hoàn thành rất là nhiều hồ sơ thì em làm thế nào? T bảo là e sẽ cố gắng hết sức, có thể là tăng ca. Xong họ bảo trong 2 tháng thử việc đó có quá nhiều hồ sơ và e ko thể hoàn thành được vì thiếu kinh nghiệm thì như nào (ý là cố gắng hết sức rồi ấy), t bảo là nếu như cố gắng hết sức mà vẫn ko qua thì (định bảo là nghỉ nhưng nghĩ nghĩ mà nói thế thì họ lại cho mình out nên cười cười xong anh kia bảo là nếu ko được thì tìm công việc khác chứ sao :(.
13. À cái chị con gái còn hỏi t là từ khi e sang vị trí quan hệ khách hàng thì khách e tự tìm được là bao nhiêu khách và bao nhiêu khách là từ ngân hàng.
Nói chung là ko khả quan lắm :(, t trả lời cũng ko đầy đủ, rõ ý rồi còn sai nhiều :(.
Bạn ơi, vậy khi đi pv thì bạn mang theo cv ứng tuyển vị trí cũ nay mới?

Mình pv qhkh bl có kn sáng nay. Câu hỏi về nvu thực tế thì cũng k có gì mấy. Mỗi tội TA lâu rồi k đụng nên xin phép luôn. Tiêu chí tuyển dụng Vtb cao quá haizzz.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên