VietinBank VietinBank AMC tuyển dụng cán bộ tại Hà Nội, TP.HCM, Đà Nẵng, Cần Thơ, Hải Phòng [30.11.2012]

bạn ơi phỏng vấn người ta hỏi gì thế, có đánh nặng vào nghiệp vụ kế toán doanh nghiệp lắm ko? Mai minh mới phỏng vấn cơ, thi làm bài cũng chẳng được nên chắc cũng out quá.

Cũng có đó bạn, hỏi giới thiệu về mình, mình bị soi điêm toeic nên phải trả lời bằng tiếng anh. Hix. Hỏi cũng mấy câu àh vì tại thi xong là mình bik kết quả òi nên cũng ko mặn mà vụ pv cho lắm, chu yếu lấy kinh nghiệm thoai. Hỏi về hạch toán khi công ty nhận nợ thế nào? nên xem thông tin về cty amc nhe. Với hỏi mấy câu xoay qiuanh về công việc mình đang làm thoai

ai nộp ở Đà Nẵng k? Vị trí thẩm định. Ai được báo đi thi thì hú lên 1 cái nhé ^^

B đc pv luôn cơ ah. Có khi mình nghĩ k tốt lắm nhưng chưa chắc kết quả đã tệ đến thế. Cứ phải đặt niềm tin và hy vọng chứ :D. h mà thi bao lâu thế b? Đề KT hỏi về kế toán doanh nghiệp đúng k? Cảm ơn đã chia sẻ thông tin nhé!

Test xong là pv luôn mà bạn. Nói chung là mình ko hy vọng cho lắm, với lại cũng đang tạm hài lòng với công việc hiện tại, chủ yếu đi lấy kinh nghiệm, may mắn thì đc hốt lun hehehe. Đề kế toán hỏi 3 câu
Nêu điểm giống và khác nhau giữa hệ thống kế toán NH và hệ thống kế toán DN
Theo bạn thì khi có một kế toán thuế GTGT giỏi thì có mang lại lợi ích cho công ty ko (ko nhớ chính xác lắm)? Tại sao? Nêu một số biện pháp có thể tối thiểu số thuế GTGT phải nộp mà vẫn phù hợp với pháp luật cũng như quy định của AMC.
Câu 3 thì mình ko nhớ rõ lắm

Vietinbank nghe đồn là sắp chuyển đổi mô hình hoạt động, AMC mai mốt sẽ giữ vị trí thẩm định tất cả các khoản vay và định giá TSBĐ (hiện tại thì mấy TS giá trị lớn mới đưa qua AMC định giá). QHKH mai mốt sẽ chỉ đi tìm kiếm KH và nhận hồ sơ từ KH thôi.
Cho nên, các bạn thi AMC đợt này cố lên nhé. Vai trò của các bạn mai mốt sẽ rất quan trọng đấy (và trách nhiệm cũng rất lớn đấy).

Làm thế là chuẩn nhất mà. QHKH mà lại kiêm luôn định giá thì nó không đảm bảo tính minh bạch được. Xu hướng mới của toàn hàng là xiết chặt rủi ro và thời điểm kinh tế khó khăn, doanh nghiệp phá sản nhiều thế này thì đây là thời điểm thích hợp nhất.

Có ai đăng ký Hà Nội mà được gọi thì lên tiếng nhé. chẳng có nhẽ lại bị loại ngay từ vòng hồ sơ :((

Test xong là pv luôn mà bạn. Nói chung là mình ko hy vọng cho lắm, với lại cũng đang tạm hài lòng với công việc hiện tại, chủ yếu đi lấy kinh nghiệm, may mắn thì đc hốt lun hehehe. Đề kế toán hỏi 3 câu
Nêu điểm giống và khác nhau giữa hệ thống kế toán NH và hệ thống kế toán DN
Theo bạn thì khi có một kế toán thuế GTGT giỏi thì có mang lại lợi ích cho công ty ko (ko nhớ chính xác lắm)? Tại sao? Nêu một số biện pháp có thể tối thiểu số thuế GTGT phải nộp mà vẫn phù hợp với pháp luật cũng như quy định của AMC.
Câu 3 thì mình ko nhớ rõ lắm
Chỉ test nghiệp vụ thôi hả bạn??? Có AV vs IQ không?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Làm thế là chuẩn nhất mà. QHKH mà lại kiêm luôn định giá thì nó không đảm bảo tính minh bạch được. Xu hướng mới của toàn hàng là xiết chặt rủi ro và thời điểm kinh tế khó khăn, doanh nghiệp phá sản nhiều thế này thì đây là thời điểm thích hợp nhất.
Hihi, ko hẳn đâu bạn. Từ trước đến nay, ở NH khác thì ko biết, chứ Vietinbank đa số TSBĐ vẫn để QHKH định giá mà. Gần đây mới có công văn, các TSBĐ cho các khoản vay lớn (xin phép ko nêu rõ thế nào là "lớn", vì đây là công văn nội bộ NH) thì fai đưa wa AMC định giá.
Những cái bất tiện là: AMC sẽ thu phí định giá theo tỉ lệ % trên giá trị TS định giá, và phí này tính cho...KH. Sẽ có những KH ko đồng ý (hồi xưa nếu để QHKH định giá thì...free). Hơn nữa, quá trình đưa hồ sơ sang AMC, rồi đợi AMC đi thẩm định (ko fai AMC nhận hồ sơ là đi ngay), rồi đợi trả kết quả định giá về nữa, sẽ mất thêm thời gian. KH nếu cần làm hồ sơ gấp 1 chút thì hơi khó hẹn với KH. Rồi nữa, AMC muốn đi định giá thì fai hẹn QHKH, hẹn KH, mà hẹn 3 bên thế thì có vẻ ko đơn giản nhỉ. Lỡ có 1 bên bận thì sao.
Nói j thì nói, AMC có thể giúp công việc QHKH đỡ làm khâu định giá, tăng tính khách quan, giảm RR cho NH, tăng khả năng kiểm soát nội bộ, nhưng có thể khó khăn trong thu hút giữ chân KH vì những bất tiện nêu trên về phí, thời gian xử lí hồ sơ...
Dù j thì cũng mong các bạn đậu đợt này. Mình cũng phấn đấu làm vài năm rồi cũng fai xin nhảy wa AMC làm, đỡ RR ^^ (vì định giá xong mà xui xẻo KH ko trả dc nợ, NH phát mãi TS mà...dưới giá trị TS đã định giá thì AMC cũng...vô can!!!)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,804
Thành viên mới nhất
kreatormerch
Back
Bên trên