Vietcombank Vietcombank tuyển dụng 58 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính [04.01.2017]

Hôm trước đi thi có 3 phần thi như sau:
- Trắc nghiệm nghiệp vụ: 60 câu/45p gồm 20 câu về vi vĩ mô, 40 câu chuyên ngành (sản phẩm của Vcb, Banca, bất động sản, câu hỏi tình huống, tỷ lệ cho vay, đối tượng cấm cho vay...)
- Tự luận: 45p - Vai trò của bộ phận hỗ trợ bán hàng tại trụ sở chính ngân hàng tm. Theo em ở VCB đã làm tốt vai trò này chưa? Tại sao?
- Trắc nghiệm tiếng anh: 60 câu/45p gồm các câu hỏi về từ vựng, tìm lỗi sai, cấu trúc... Trắc nghiệm hết nhé.

Sent from my 831C using U&Bank Mobile app
bạn làm bài thế nào? t thấy kiểu thi nghiệp vụ này hợp với các bạn mới ra trường hơn chứ đi làm vài năm rồi kiến thức chả còn gì, cả nghiệp vụ và tiếng anh. hên xui 100% :D

bạn làm bài thế nào? t thấy kiểu thi nghiệp vụ này hợp với các bạn mới ra trường hơn chứ đi làm vài năm rồi kiến thức chả còn gì, cả nghiệp vụ và tiếng anh. hên xui 100% :D
Nghiệp vụ mình làm cũng tương đối 77đ, còn tiếng anh thì kém cả ngàn năm không động đến rồi :)). Kinh tế vi mô vĩ mô thì hợp với các em mới học xong, còn phần khác mình thấy cũng liên quan đến công việc. Ví dụ như cho vay thấu chi là gì (thấu chi có được rút tiền mặt không), cơ cấu lại thời hạn trả nợ là ntn...mấy cái này đọc thông tư 39 mới ra của ngân hàng nhà nước cuối năm 2016 là rõ nhất.

Nghiệp vụ mình làm cũng tương đối 77đ, còn tiếng anh thì kém cả ngàn năm không động đến rồi :)). Kinh tế vi mô vĩ mô thì hợp với các em mới học xong, còn phần khác mình thấy cũng liên quan đến công việc. Ví dụ như cho vay thấu chi là gì (thấu chi có được rút tiền mặt không), cơ cấu lại thời hạn trả nợ là ntn...mấy cái này đọc thông tư 39 mới ra của ngân hàng nhà nước cuối năm 2016 là rõ nhất.
Nghiệp vụ bạn cao thế? Tiếng Anh bạn được bao nhiêu điểm? Mà mình tưởng là bạn đang làm VCB rồi nhỉ?

cntt tuyển có vẻ không thật. không biết vị trí kinh doanh thì như thế nào

Thế ah, mình còn nghe mn bảo là lấy điểm của từng vòng: hồ sơ 100d, viết 150d, pv 200d. Đợt bạn thi nghiệp vụ với ta dc bn %?
mình nghĩ không phải đâu vì thi xong có biết điểm bao nhiêu đâu và cũng không public cách tính điểm nào đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên