Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Còn nhiều dạng bài tập mà em chưa biết làm!
ví dụ như bài tính NPV năm 2010 thì phải, có đưa chi phí trả gốc và lãi vào dòng tiền không anh nhỉ? Nếu là ngân hàng thì phải đứng trên góc độ "tổng đ
Bai tinh dong tien cung don gian ma, vi ban chat bai tap tin dung rat ngan, du lieu don gian, bay gai khong nhieu, biet ban chat cua bai la giai duoc

Cái lãi suất đầu vào 8.05 và đầu ra 10.15 tính kiểu gì vậy anh? Thuế TNDN là 80 chứ ạ
Lai suat dau vao tren tai san sinh loi = chi phi tra lai/tai san sinh loi.
ok, hinh nhu minh tinh sai cho nay: thue thu nhap = thu nhap sau thue/75*25
Vay nen se keo theo sai luon lai suat cho vay, lai suât dau vao, dau ra va chenh lech lai suat
Nguy hiem vo cung
vi vay khi tinh toan phai can trong, phuong phap chi sai mot cong doan nho dan den ca bai sai
Ban gioi do phat hien ra cai sai nay, cam on nha

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ tiêuTài sản cóTài sản nợLSThu nhâpChi phí
20,00020,000
1,974
1,974
Tài sản không sinh lời:4,000 0.00%0
Tài sản sinh lời:
Trong đó cho vay13,000 10.80%
1,404​
đầu tư khác3,000 8.00%
240​
Thu nhập khác
50​
Chi phí quản lý
60​
Dự phòng RR 0.20%
26​
Huy động vốn 18,4007.00%
1,288​
Vốn chủ sở hữu 1,60015.00%
Thuế TNDN 25.00%
80​
Lợi nhuận kỳ vọng
240​
Lãi suất đầu vào 8.05%
Lãi suất đầu ra 10.28%
Chênh lệch 2.23%
[TBODY] [/TBODY]

Mình ôn thi vị trí kế toán, các bạn cho mình hỏi, Agribank đã áp dụng hạch toán theo hệ thống tài khoản ban hành năm 2014, mình học trước đó thì đi thi hạch toán theo hệ thống cũ hay hiện hành. Cảm ơn các bạn!

Còn câu này nữa: "Sự tác động của CNTT đã làm thay đổi vai trò của hạch toán kế toán tổng hợp đối với hạch toán kế toán chi tiết đúng hay sai." Hy vọng năm nay sẽ ko ra mấy câu hỏi cũ này, hi hi!
Agri ra vài câu hỏi hơi củ chiếu a nhỉ :)

Mình đang phân vân. Khi nợ nhóm 2 trích lập 5%,, sau 1 quý nhảy sang nhóm 3 tiếp tục trích lập 20%. Vậy khi trích lập nhóm 3 mình có được trừ đi 5% đã trích lập ở nhóm 2 rồi không, tức là chỉ cần trích lập 15% nữa

Các bạn ơi, kết quả chắc có hết rồi, mà ngày thi của khu vực 1 ( Hà Nội) là ngày bao nhiêu thế nhỉ?

Mình đang phân vân. Khi nợ nhóm 2 trích lập 5%,, sau 1 quý nhảy sang nhóm 3 tiếp tục trích lập 20%. Vậy khi trích lập nhóm 3 mình có được trừ đi 5% đã trích lập ở nhóm 2 rồi không, tức là chỉ cần trích lập 15% nữa
Nợ nhóm 2 đã trích 5%.khi chuyển sang nhóm 3 trích 20% tức là bạn chỉ cần trích thêm 15% nữa thôi nhé ^^

Em không hiểu sao cái phần TN và CP lại là 1974. Mong anh giải thích giúp :D
Cái này mà còn hỏi à: Theo đề bài: Thu nhập gồm thu lãi cho vay, thu lãi đầu tư, thu nhập khác cộng lại, trong đó thu lãi cho vay mình phải tự tính trên cơ sở các dữ liệu của đề bài để tính ra dư nợ được phép cho vay, lãi suất cho vay và thu lãi.
Tương tự: Chi phí cũng bao gồm chi trả lãi tiền gửi huy động vốn, dự phòng RR, CP Quản lý, Thuế TNDN và lợi nhuận sau thuế, Thu nhập =Chi phí + Lợi nhuận sau thuế = 1974

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên