Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Chào a LIEUTO. A cho e hỏi là: Tại sao lợi nhuận sau thuế 240 a lại cho vào cột chi phí vậy ạ? (e tưởng nó phải nằm bên cột thu nhập). Và tại sao khi a tính thu nhập từ việc CHO VAY a lại ko lấy THU NHẬP - LỢI NHUẬN SAU THUẾ ạ? E cảm ơn a!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào a LIEUTO. A cho e hỏi là: Tại sao lợi nhuận sau thuế 240 a lại cho vào cột chi phí vậy ạ? (e tưởng nó phải nằm bên cột thu nhập). E cảm ơn a!
Mình nghĩ cái này là chi phí vốn tự có (hay là ROE) dự kiến. Vì tính ra LNST=ROE*VCSH

Mình nghĩ cái này là chi phí vốn tự có (hay là ROE) dự kiến. Vì tính ra LNST=ROE*VCSH
Mình hơi mông lung ... ROE là tỷ suất lợi nhuận trên VCSH. Vậy nên theo chủ quan của mình thì đã là lợi nhuận thì đó là khoản thu nhập của mình chứ nhỉ, sao lại là chi phí ?

Không có ai ở chi nhánh Nam Lâm Đồng à. Hôm phỏng vấn mấy anh chị thông báo ai đậu sẽ báo trong tuần này. Hôm nay thứ 7 rồi, chưa được thông báo, vậy chắc là rớt rồi phải không mọi người :( Chờ đợi mà sốt ruột quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên