Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Nếu không lấy QTKD thì trường ĐH Ngân hàng – Một trong các trường đào tạo rất tốt nguồn lực cho các tổ chức tài chính ngân hàng – lại mở ra ngành QTKD cho các sinh viên học để làm gì? Có rất nhiều bạn học QTKD nhưng có chuyên môn rất vững về nghiệp vụ ngân hàng và thực sự muốn làm việc để cống hiến cho Agri nhưng agri lại không tạo cơ hội mà chỉ theo đúng quy định mà làm, không nhân nhượng một số trường hợp đặc biệt. Em xin lỗi trước nhưng em cá rằng trình độ các bạn đó còn tốt hơn gấp ngàn lần so với những cán bộ cũ hiện tại đang làm việc tại đây từ bằng cấp, trình độ cho đến khả năng.

Em mong chính sách tuyển dụng của Agribank có thể được đổi mới trong những năm sau để tạo cơ hội cho các bạn thí sinh!

M ít khi cm những vấn đề này, nhưng nếu các bạn tự tin về trình độ của m, thì các bạn cứ qua các ngân hàng cổ phần để làm, ở đó thoải mái cho các bạn thể hiện, việc h phải bon chen vào ngân hàng toàn những ng có trình độ thua xa các bạn như bạn nói.
Mình biết nhìu bạn học trường dân lập, hay qtkd ở thương mại, nhưng họ lại đàng hoàng vào trụ sở chính. Thực sự m ngưỡng mộ các bạn ấy rất nhiều.

[ìnhTE="hienhamho, post: 806878, member: 290050"]Nếu không lấy QTKD thì trường ĐH Ngân hàng – Một trong các trường đào tạo rất tốt nguồn lực cho các tổ chức tài chính ngân hàng – lại mở ra ngành QTKD cho các sinh viên học để làm gì? Có rất nhiều bạn học QTKD nhưng có chuyên môn rất vững về nghiệp vụ ngân hàng và thực sự muốn làm việc để cống hiến cho Agri nhưng agri lại không tạo cơ hội mà chỉ theo đúng quy định mà làm, không nhân nhượng một số trường hợp đặc biệt. Em xin lỗi trước nhưng em cá rằng trình độ các bạn đó còn tốt hơn gấp ngàn lần so với những cán bộ cũ hiện tại đang làm việc tại đây từ bằng cấp, trình độ cho đến khả năng.

Em mong chính sách tuyển dụng của Agribank có thể được đổi mới trong những năm sau để tạo cơ hội cho các bạn thí sinh!
Minh học qtkd chuyên qt marketing, dc nhận hso rôi. Thây m.n bàn luận vde này nhiêu cung thấy lo lăng quá troi. Hy vong mong manh quá[/QUOTE]
Đc nhận rồi thì bạn cứ ôn đi biết đâu bạn là người may mắn

Trong thông báo được kí bởi Tổng giám đốc - Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng, Agribank nếu rõ sẽ có chế độ ưu tiên cho con đẻ, con dâu, rể và con nuôi hợp pháp của cán bộ đang công tác tại đây. Cụ thể, con cán bộ công tác tại các chi nhánh, văn phòng đại diện, các đơn vị thuộc Trụ sở chính chưa có người con người con nào làm việc được cộng 30 điểm (thang điểm 100). Trường hợp có từ 2 con trở lên tham dự kỳ thi cũng được cộng điểm ưu tiên cho một người. Ngoài ra các thí sinh chỉ có 3 ngày để nộp hồ sơ xét tuyển.

Mình vừa mới nộp hồ sơ nhưng xem đi xem lại cái này đau lòng quá mọi người ơi. Người ta COCC còn mình con ông nông dân. :(
Cái này bỏ rồi nhá bác,COCC hay con nông dân giờ như nhau yên tâm mà ôn đi nhé

minh cung vay ne, nhung ban co dc nhan ho so ko?minh cung dan TC - NH nhung thi ke toan.ko biet co sao ko?
Mình dc nhận hs bạn ạ mình ở Tỉnh nên đăng kí CN tỉnh lun. Lúc đầu họ hỏi là em đk làm việc ở Tỉnh lun à. Nhưng mình có tìm hiểu rồi bạn cứ việc đk CN nào gần nhà đi sao này thi xong họ sẽ căn cứ vào kết quả và hộ khẩu để sắp xếp cho bạn hợp lý nhé. Lúc PV họ sẽ hỏi là bạn bit j về agri, tại sao lại muốn làm việc cho agri và 1 vài câu về vị trí ứng tuyển . Chúc bạn pv tốt nhé

Mình nghĩ bạn làm to chuyện quá ở chi nhánh mình mình có tìm hiểu thông tin của các anh chị. Họ nói rằng chiều cao chỉ là 1 điều kiện cần, hụt 1-2 cm vẫn k sao . Kai quan trọng là kiến thức thể hiện ở bằng cấp toeic/ielts và bằng ĐH của bạn kìa. Nói như bạn vậy ngta tuyển người mẫu diễn viên vô làm CV QHKH đi đâu cần phải đặt ra tiêu chuẩn cao như vậy. Sao bạn k lo ôn luyện hay nghĩ ra làm thế nào để thi toeic /ielts cua IIG và British council để làm đẹp hồ sơ của.minh đi mà ở đó so đo với nhữ g người k đủ chiều cao làm gì.

@Chauminh89 Mình cũng nghĩ như bạn, thế nên vẫn đến nộp hồ sơ, chỉ buồn 1 nỗi là không đủ chiều cao (Mà thực ra hụt có 1cm), bên nhân sự còn không thèm nhìn đến hồ sơ, nói chi đến thi cử hay phỏng vấn.

Mình nghĩ bạn làm to chuyện quá ở chi nhánh mình mình có tìm hiểu thông tin của các anh chị. Họ nói rằng chiều cao chỉ là 1 điều kiện cần, hụt 1-2 cm vẫn k sao . Kai quan trọng là kiến thức thể hiện ở bằng cấp toeic/ielts và bằng ĐH của bạn kìa. Nói như bạn vậy ngta tuyển người mẫu diễn viên vô làm CV QHKH đi đâu cần phải đặt ra tiêu chuẩn cao như vậy. Sao bạn k lo ôn luyện hay nghĩ ra làm thế nào để thi toeic /ielts cua IIG và British council để làm đẹp hồ sơ của.minh đi mà ở đó so đo với nhữ g người k đủ chiều cao làm gì.
ban noi qua chuan

Mình dc nhận hs bạn ạ mình ở Tỉnh nên đăng kí CN tỉnh lun. Lúc đầu họ hỏi là em đk làm việc ở Tỉnh lun à. Nhưng mình có tìm hiểu rồi bạn cứ việc đk CN nào gần nhà đi sao này thi xong họ sẽ căn cứ vào kết quả và hộ khẩu để sắp xếp cho bạn hợp lý nhé. Lúc PV họ sẽ hỏi là bạn bit j về agri, tại sao lại muốn làm việc cho agri và 1 vài câu về vị trí ứng tuyển . Chúc bạn pv tốt nhé
tks bạn nhìu hen. mình cũng đc nhận hso và t3 này pv nè. Cô phòng nhân sự cũng hỏi mình nếu đi xa mình có đi ko. mình ok lun. vì cn tỉnh ko tuyển bạn ơi. rồi cô đó kêu mình viết giấy cam kết. Mình lo vụ pv nhất

@Chauminh89 Mình cũng nghĩ như bạn, thế nên vẫn đến nộp hồ sơ, chỉ buồn 1 nỗi là không đủ chiều cao (Mà thực ra hụt có 1cm), bên nhân sự còn không thèm nhìn đến hồ sơ, nói chi đến thi cử hay phỏng vấn.
Mình nghĩ c.cao cũng cần thiết nhưng giống như cô dạy qtri ngân hàng của mình nói đâu phải vị trí nào trong ngân hàng cũng phải cần c.cao đâu. ví dụ như kế toán hay gdv, suốt ngày ngồi ghế ko à. C.cao cũng ko cần lắm. Cứ như QHKH thì c.cao là cần rồi ko phải nói

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên