Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

LỖI DO AI???
LỢI ÍCH TRƯỚC MẮT HAY SUY NGHĨ THẤU ĐÁO CỦA MỖI CON NGƯỜI....
Chỉ vì COCC bh ko đc cộng điểm ưu tiên nên các bạn mới như vậy.
Thử hỏi nếu Agr cho cộng điểm ưu tiên thì các bạn lấy đâu ra cơ hội để thi tuyển.
Tất cả đều đc Agr công khai minh bạch, Agr tạo cho tất cả những ai có tài thì có cơ hội và Agr cũng trả ơn xứng đáng những người có công.
Các bạn mà nằm trong trường hợp con em trong ngành bh ko được cộng điểm thì thử hỏi các bạn có La Lối lên tiếng bắt bẻ đòi công bằng ko???
Xin thưa với các bạn là CÓ nhé
Các bạn sồn sồn lên chỉ vì lợi ích của bản thân mà ko nghĩ tới những đóng góp của các bậc đi trước(méo hiểu nó nói gì luôn). Nếu ko có những người như cha mẹ chúng tôi thì Agr qua những biến cố có còn phát triển và bền vững đc tới bây jo để các bạn có cái nơi gọi là NHÀ TUYỂN DỤNG mà đưa đơn vô nộp hay ko???(Tôi đang đọc cái gì vậy)
Các bạn mới chính là thực trạng hiện tại của Việt Nam đáng phải xem xét....GATO
Các bạn chỉ vì Ghen Ăn Tức Ở mà tự mình huỷ đi cơ hội của mình
Thử hỏi bây jo có bao nhiêu bạn đã xác định đc vô vòng thi viết???
....
Agr tỉnh A này, cần 15 xuất biên chế, con em trong ngành đã gấp gần 3 lần...vậy các bạn nghĩ bon chen sau khi To Tiếng đánh giá Agr có là sai lầm của các bạn!!!
Bản thân tôi cũng là COCC. Tôi đi nộp hồ sơ chỉ tiếc cho các bạn ngoài ngành....Hồ sơ ko qua đc chiều cao hoặc bị đẩy ra với những lí do hết sức bình thường....khống chế số lượng hồ sơ...
Các bạn nghĩ các Sếp của Agr ko có suy nghĩ như các bạn ư... Họ vẫn nghĩ tuyển COCC mà ngu dốt thì sẽ nguy đến tình hình Agr (nên bạn tạch chắc cmnr) nên họ mới công khai cho thi rộng rãi để các bạn có cơ hội thay đổi cuộc đời mình...Và lớn hơn là để chọn cho Agr những nhân viên giỏi nhất, xuất sắc nhất.....(viết ra được thì tự rút hồ sơ đi)
Cái bây jo các Sếp sợ chính là việc các bạn COCC vừa đánh giá vừa đồn thổi (
Nếu các bạn COCC ko ào ào lên vụ ko cộng điểm thì ít nhất các bạn vẫn có cơ hội vào vòng thi viết.
Ai biết bài viết các bạn tốt sẽ là nhân viên tương lai của Agr

Đó là nhận xét riêng của bản thân tôi. Với tôi 30 điểm đó ko là j cả. Ngu dốt thì sẽ rớt mà thôi
Các bác đừng chém em nhé
Tôi đọc câu này của bạn mà thấy bạn tự mâu thuẫn. Ào hay ko ào thì COCC vẫn lợi hơn các bạn ngoài ngành.
bạn cứ la lối mà ko nghĩ tới vấn đề các Agr tỉnh sơ tuyển ko biết cách loại bạn để chừa lại COCC sao???
Tất cả những cán bộ trong ngành ai chẳng muốn con mình đợt này được vào biên chế :)
Agr lúc đầu muốn công khai minh bạch mà jo trở thành tiêu cực COCC cũng vì các bạn.
Tôi ước j chưa có vụ lùm xùm 30 điểm để mấy bạn ngoài ngành có năng lực tốt đc đi thii công bằng nhất :(

Xem trong chế độ chứng từ kế toán có mục quy định về chũ số ghi trong chứng từ kế toán
Anh ơi cho em hỏi về Thoái thu trong kế toán nghiệp vụ tín dụng:
Khi học trong giáo trình trường hợp người vay trả nợ trước hạn thì em thấy ghi là Không được phép thoái thu mà phải hạch toán phần lãi đã dự thu vào chi phí.
Nhưng một số tài liệu mới lại ghi là hạch toán Nợ TK 702 lãi đã dự thu ( Tức là thoái thu).
Như vậy là luật mới thay đổi ạ, hiểu theo cái nào thì đúng ạ
Em cảm ơn anh nhiều ạ

Khi học trong giáo trình trường hợp người vay trả nợ trước hạn thì em thấy ghi là Không được phép thoái thu mà phải hạch toán phần lãi đã dự thu vào chi phí.
Nhưng một số tài liệu mới lại ghi là hạch toán Nợ TK 702 lãi đã dự thu ( Tức là thoái thu).
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Lâu ko đọc tai lieu ko nho lam, va bay gio nhung cai do chi con tren ly thuyet, nen ly thuyet day sao minh lam vay, con thuc te GDV khi thu no truoc han thi van thu goc, lai binh thuong theo so tien goc lai phatra cho NH va thu them cua khach hang phan thu phat tra no truoc hancon hach toan da co phan mem ho tro: do la viec noi bo cua NH, khach hang ko lien quan, tuy nhien theo minh hieu thi: lai du thu ngay cuoi thanh moi tinh, sang dau thang hoan tra luon

Em cảm ơn anh nhiều ạ
Neu ban o Mien Bac tim cuon tai lieu "Ke toan NH" cua HVNH, o Mien Nam cua DHNH TPHCM la tai lieu dung nhat, hoc theo cai do ket hop tham khao cac de ke toan thi tuyen 2012 ve truoc rat hay.

Lâu ko đọc tai lieu ko nho lam, va bay gio nhung cai do chi con tren ly thuyet, nen ly thuyet day sao minh lam vay, con thuc te GDV khi thu no truoc han thi van thu goc, lai binh thuong theo so tien goc lai phatra cho NH va thu them cua khach hang phan thu phat tra no truoc hancon hach toan da co phan mem ho tro: do la viec noi bo cua NH, khach hang ko lien quan, tuy nhien theo minh hieu thi: lai du thu ngay cuoi thanh moi tinh, sang dau thang hoan tra luon
Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ, đi làm thì có phần mềm lo hết thật nhưng mà đi thi bọn em phải thi trên giấy ấy ạ :(, em có giáo trình của HVNH tuy nhiên lúc em học vẫn là tài liệu cũ, em có xin thêm tài liệu mới là slide của mấy em khóa dưới thấy phần này khác nên em hơi lăn tăn thôi ạ. Thôi em mày mò theo con tim vậy :D. Em cảm ơn anh nhiều ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên