Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

mình nghĩ còn phần hạn mức tín dụng, nợ xấu, trích lập dự phòng rủi ro và khách hàng doanh nghiệp nữa :( thấy các kv kia chưa có! nói thế nhưng lo quá, đề k hiểu ra kiểu gì nữa đây

Xin lỗi bạn LIEUTO chứ đề bài bắt tính ra cụ thể bao nhiêu tiền ngân hàng phải trả, ngân hàng phải thu, đề bài không yêu cầu hoạch toán định khoản nên mình không quan tâm trả lãi trước thì đưa vào chi phí chờ phân bổ rồi phân bổ chi phí hàng tháng, hay trả lãi định kỳ trả lãi sau phải dự chi trả lãi. MÌNH CHỈ QUAN TÂM LÀ NẾU TRẢ LÃI TRƯỚC VÀ TRẢ LÃI ĐỊNH KỲ THÌ SỐ LÃI ĐÃ TRẢ CHO KHÁCH HÀNG RỒI NÊN KHI ĐÁO HẠN LÃI SẼ KHÔNG NHẬP GỐC KHI KHÁCH HÀNG KHÔNG ĐẾN TẤT TOÁN SỔ. CÒN TRẢ LÃI SAU NẾU KHÁCH HÀNG KHÔNG ĐẾN TẤT TOÁN THÌ LÃI SẼ NHẬP GỐC VÀ TÁI TỤC KỲ HẠN TIẾP THEO.

Việc cộng trừ nhân chia, hạch toán có máy tính làm hết rồi cần gì đến cử nhân Kinh ế hả các bạn? mình tâm đắc những đề ra làn này bài toán là thế: Họ tìm cái cơ bản, cái thông minh trong các câu hỏi ngờ nghêch? Bái phục các "Thầy" luôn

Bạn vừa nói FTU mà lại hỏi trường nào. :)
Trường nào thì mình nghĩ bạn này chắc làm bài rất tốt.
em hỏi dò bác ấy tí, em nghi bác ấy học ftu lại còn kinh tế đối ngoại nữa cơ :D
:3 cảm ơn các bạn, các anh chị...
Mà e học TCQT ạ, đi thi nói chung là ko ưng nhất phần kế toán T.T, e cực sợ KT luôn dù là lý thuyết T.T

Việc cộng trừ nhân chia, hạch toán có máy tính làm hết rồi cần gì đến cử nhân Kinh ế hả các bạn? mình tâm đắc những đề ra làn này bài toán là thế: Họ tìm cái cơ bản, cái thông minh trong các câu hỏi ngờ nghêch? Bái phục các "Thầy" luôn
em không biết bên kế toán như nào vì em ôn tín dụng, em thấy đề của các khu vực thế này: Câu hỏi lí thuyết thì cứ học thuộc rồi viết ra, phần này chiếm trên 70%, còn bài tập thì các bác ấy lấy ở quyển bài tập của trường đại học ngân hàng trong nam, mấy bạn đó post lên nhóm ôn tín dụng, y sì không khác chữ nào! Nói chung cứ ngồi học thuộc hết là chắc chắn đỗ luôn! Anh khen hơi quá.

bạn nhìn đời bi quan quá cái gì cũng làm cho nó cao siêu lên :), giải nhiều bài khó quá đến bài dễ cứ sợ người ta lừa đây mà

Agribank lần này ra đề toàn yêu cầu về lý thuyết cơ bản chung, mấy bạn học kỹ lý thuyết và có một chút may mắn là ra vào phần mình quá thuộc có cơ hội đỗ cao, còn câu bài tập có lẽ là phân loại, nhưng nếu bạn nào đã làm được nhiều bài tập lấp lửng thế này thì đúng là ko có gì khó. Xem ra đề KT KV4 dễ ăn hơn một chút

[Kế toán] Các bạn có dự đoán gì khư vực 1 không? Mấy phần mình nghĩ là thi khu vực 1 thì ra đề khu vực 4 mất rồi.

Mình góp ý tí về BT4 kế toán tí nhé. Các bạn có đưa ra vấn đề nộp tiền mặt Usd vào tài khoản thanh toán xong rồi bán cho ngân hàng với giá chuyển khoản. Các bạn hãy tìm đọc về Quy định,nghị định Pháp lệnh Ngoại hối của NHNN là rõ ràng nhất. Khẳng định 100% với các bạn không có chuyện nộp vào bán ra ngoại tệ cho NH dễ dàng như các bạn nói chia trường hợp như trên đâu.
BT4 chỉ có 1 trường hợp duy nhất là KH bán ngoại tệ tiền mặt cho NH mà thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,602
Thành viên mới nhất
j88betapp
Back
Bên trên