HOT Về quê... hay ở lại!!!???

Bạn có quan tâm đến các bài viết của mình?

• Số phiếu: 23 100.0%
  • Không

Số phiếu: 0 0.0%
  • Không biết bạn là ai cũng như những bài viết của bạn!

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    23
Hi. sau một thời gian bị stress, e chinh chiến như điên a ah, cả thành phố lẫn ở quê. Tự nhiên lại thích thi với pv :) mặc dù mấy lần tạch cũng khá đau, nhưng rồi cũng nhìu chỗ khá tốt ở 2 nơi gọi e đi làm. giờ thì e làm ở quê a ah, tuy khá vất vả nhưng cũng đúng chuyên môn, chỉ chán nỗi ở quê ko có bạn bè, ko có chỗ nào để đi chơi cả :cool:

Vậy mình kiếm cái gì zui zui đi..... kekeke... không có cái này, ắt có cái kia....

E vừa mới tốt nghiệp đại học. 1 năm trở lại đây e suy nghĩ rất nhiều về việc về quê hay ở lại? Và giờ em đã có câu trả lời cho mình là sẽ về quê. E luôn tự hỏi tại sao cứ phải sống ở HN? Trong khi em đã chẳng có hứng thú gì với việc sẽ sống ở HN. 3 năm đầu trong đầu em luôn mặc định rằng em sẽ sống ở HN. Nhưng kể từ khi đi thực tập, đi làm thêm, tiếp xúc nhiều hơn vs xã hội, suy nghĩ mặc định đó của em không còn. Tại sao cứ phải sống ở HN? Khi em chẳng còn cảm thấy hp, cs thì vội vã, ganh đua, ồn ào,... cũng không có gia đình ở cạnh :(. Em thực sự cảm thấy rất buồn. Ở quê em cũng có thể phát triển được mà. Lại cạnh gia đình và sống thật hạnh phúc. Tuy nhiên vừa mới tn nên chẳng thể xin việc nổi ở quê :))))) nên r sẽ cố ở lại nơi này sau đó sẽ tìm mọi cơ hội để trở về.

bài anh viết giống với suy nghĩ của em quá , em cũng đang xin về Sacombank Bắc Ninh làm chứ ko bon chen Hà Nội nữa , chiều mai em phỏng vấn r , ai chúc em phỏng vấn tốt đi , kkk

Em cũng đang phân vân nhưng khi đọc bài này xong em lại càng quyết tâm về quê hơn, dù quê em cách thành phố không xa ... nhưng thời gian thì không đợi một ai cả ... thành công hay không là quan điểm mỗi người .. nhưng chỉ cần gia đình và bản thân thấy hạnh phúc là đủ <3

Chắc em cũng thuộc fen đọc mấy bài dài ơi là dài của anh quá :d . Ở đâu cũng được, miễn tâm mình thấy đủ là được .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên