HOT Về quê... hay ở lại!!!???

Bạn có quan tâm đến các bài viết của mình?

• Số phiếu: 23 100.0%
  • Không

Số phiếu: 0 0.0%
  • Không biết bạn là ai cũng như những bài viết của bạn!

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    23
Em cảm ơn anh @kenfntnkg nhiều ạ. Lần đầu tiên viết dài thế này mà được anh khen mũi to bằng cái đình rồi :D

Em là girl, trước em có một nickname chính chủ nhưng sau khi trượt đau big4 em tự thay một nick khác với mong muốn cài đặt là refresh lại toàn bộ tư duy cách nghĩ :rolleyes:, thấy nam có nhiều ưu thế trong khi xin việc nên tự cho lòng mình sống ảo một tí trên ub :D, giá mà thực tế nó cứ thay user là thay hết như này được thì tốt.

Em thì không được giỏi và may mắn như anh. Anh thi đậu nhiều chỗ ngon thế cơ mà, em thì chưa được bank nào nhận, có bank em còn không qua nổi vòng hồ sơ, quê em doanh nghiệp ít mà có thì việc cũng rất khoai sắn nhưng em cũng đang cố gắng lấy ngắn nuôi dài. hihi
Cơ mà mùa đông lại sắp đến rồi :cool:

Chúc anh cuối tuần vui vẻ nhé! Ra sách thì anh phải thông báo thật to anh nha :D
P/s: Mà em còn nhiều chi tiết dưới góc nhìn của người rừng xuống phố còn hay hơn 5k 3 quả chuối cơ. Nhưng mà kể hết ra đây thì thành sàn giao dịch nông sản mất :D. Khi nao rảnh anh ghé ra Bắc cafe anh em mình trao đổi nếu muốn thì em dẫn đi mục sở thị luôn :p

Em cảm ơn anh @kenfntnkg nhiều ạ. Lần đầu tiên viết dài thế này mà được anh khen mũi to bằng cái đình rồi :D

Em là girl, trước em có một nickname chính chủ nhưng sau khi trượt đau big4 em tự thay một nick khác với mong muốn cài đặt là refresh lại toàn bộ tư duy cách nghĩ :rolleyes:, thấy nam có nhiều ưu thế trong khi xin việc nên tự cho lòng mình sống ảo một tí trên ub :D, giá mà thực tế nó cứ thay user là thay hết như này được thì tốt.

Em thì không được giỏi và may mắn như anh. Anh thi đậu nhiều chỗ ngon thế cơ mà, em thì chưa được bank nào nhận, có bank em còn không qua nổi vòng hồ sơ, quê em doanh nghiệp ít mà có thì việc cũng rất khoai sắn nhưng em cũng đang cố gắng lấy ngắn nuôi dài. hihi
Cơ mà mùa đông lại sắp đến rồi :cool:

Chúc anh cuối tuần vui vẻ nhé! Ra sách thì anh phải thông báo thật to anh nha :D
P/s: Mà em còn nhiều chi tiết dưới góc nhìn của người rừng xuống phố còn hay hơn 5k 3 quả chuối cơ. Nhưng mà kể hết ra đây thì thành sàn giao dịch nông sản mất :D. Khi nao rảnh anh ghé ra Bắc cafe anh em mình trao đổi nếu muốn thì em dẫn đi mục sở thị luôn :p

Tính ra em viết rất tốt, dễ đọc và gần gũi.
Còn trẻ thì mình cứ khám phá nhiều thứ đi em, chả có sao cả.

Đó giờ em thi được bao nhiêu bank rồi. Anh thì do số may mắn + với khả năng của mình thôi.
Còn vào làm được hay không, sống sót với nghề hay không nữa là 1 vấn đề dài đó em.

Anh cũng rất mong ra ngoài Hà Nội 1 chuyến, nhất là kỷ niệm ub 5 năm thành lập hi hi ...

Hy vọng được biết em!

Em đỗ GDV Techcom rồi anh ạ. Nhân đây anh chia sẻ giúp em về việc làm việc ở OCB hay Techcombank thì tốt hơn ạ? Em muốn hỏi về lâu dài, làm việc bên nào sẽ tốt cho việc học hỏi được nhiều trong sự nghiệp hơn ạ.
Cả hai bank đều là vị trí GDV ạ.

Em đỗ GDV Techcom rồi anh ạ. Nhân đây anh chia sẻ giúp em về việc làm việc ở OCB hay Techcombank thì tốt hơn ạ? Em muốn hỏi về lâu dài, làm việc bên nào sẽ tốt cho việc học hỏi được nhiều trong sự nghiệp hơn ạ.
Cả hai bank đều là vị trí GDV ạ.

OCB thì anh cảm giác nó bình bình.
TECH thì sau nhiều năm chuyển đổi qua bán lẻ để cho nhân lực bay nhảy kinh khủng, năm nay thấy nó có nhiều chương trình chú trọng vào con người. Từ lương, thưởng, nghĩ dưỡng.... cũng như kỷ luật và phạt.

Ví dụ GDV không đưa chứng từ cho khách bằng 2 tay thì Trung tâm coi camera sẽ nhắc nhở và trừ điểm GDV đó em. GDV bên Tech theo anh biết vẫn chạy chỉ tiêu khiếp lắm.

OCB anh không rành nhưng có vẻ nó lành hơn thì phải vì các chỉ tiêu nó có phòng riêng biệt là Phòng Khách hàng phải lo phần đó nặng nhất.

Anh chỉ biết nhiêu đó thôi!

Hix. Lúc ra trường vừa nhận bằng e đã về quê rồi, vì quê e ở miền trung, nên muốn về cho gần nhà. Nhưng khổ, quê e ít việc lắm a ah, làm công chức thì ko có cửa, chinh chiến gần chục ngân hàng ở quê lúc nào cũng điểm test cao nhất nhưng tạch pv, thế rồi lại khăn gói ra HN lập nghiệp. :( Kiểu như nghề chọn người vậy, e ko làm bank nhưng đc làm trong nghề cũng đc gọi là học hỏi đc nhìu, đi công tác các kiểu, từ tình này qua tỉnh nọ. Thế rồi 3 năm sau, từ bỏ những cơ hội, lời mời ở tp, đùng phát e lại khăn gói về quê. Cứ tưởng m có kinh nghiệm rồi sẽ dễ dàng hơn, tự tin hơn nhưng mà lịch sử vẫn lặp lại a ạ. Nộp bank thì chả thấy hồi âm gì, mặc dù hồ sơ của e khá đẹp, nộp dn thì toàn công ty nhỏ nhỏ, lương thấp lè lè. Cũng thất nghiệp đc mấy tháng rồi. Từ một đứa lúc nào cũng vui vẻ, thế mà giờ thỉnh thoảng lại ngồi khóc tu tu, ko nghĩ m lại rơi vào hoàn cảnh này. e đang cố gắng một thời gian nữa xem có cơ hội phục vụ quê hương ko, nếu ko chắc lại khăn gói ra thủ đô và ko bao giờ có ý định vê quê nữa a ạ.:(:(:( Chỉ thương bố mẹ lúc nào cũng tự hào về mình thôi.

OCB thì anh cảm giác nó bình bình.
TECH thì sau nhiều năm chuyển đổi qua bán lẻ để cho nhân lực bay nhảy kinh khủng, năm nay thấy nó có nhiều chương trình chú trọng vào con người. Từ lương, thưởng, nghĩ dưỡng.... cũng như kỷ luật và phạt.

Ví dụ GDV không đưa chứng từ cho khách bằng 2 tay thì Trung tâm coi camera sẽ nhắc nhở và trừ điểm GDV đó em. GDV bên Tech theo anh biết vẫn chạy chỉ tiêu khiếp lắm.

OCB anh không rành nhưng có vẻ nó lành hơn thì phải vì các chỉ tiêu nó có phòng riêng biệt là Phòng Khách hàng phải lo phần đó nặng nhất.

Anh chỉ biết nhiêu đó thôi!
Hihi :) bữa pvan ocb chắc em con nhà nông nên hình như ocb hem chịu ;) bank nhỏ nên ocb cần con nhà có điều kiện đó anh. Tạch tạch tạch.
Anh wuê ở đâu vậy anh?

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất