trở thành quản lý và hỗ trợ tín dụng

Em học QTKD, để trở thành nhân viên quản lý và hỗ trợ tín dụng thì em phải học thêm những gì ạ?
Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị em.
Em cảm ơn!

TPB hình như có cả HTTD HO và HTTD CN đúng ko, cả 2 đều phải đi đòi nợ hay chỉ ở CN thui nhỉ?
Thuộc chi nhánh nào thì người chi nhánh đó chịu trách nhiệm đi đòi nợ
Còn HO thì tôi k rõ lắm chắc xử lý nợ cấp cao !

Mình làm QLTD nhưng chưa bao giờ phải đi đòi nợ cả, chỉ quản lý hàng tồn kho, xuất nhập tài sản, soạn hợp đồng...vì bên mình QHKH phải đi đòi nợ, nếu cần thì thêm CV QLN đi cùng. Nói chung là vị trí QLTD hay HTTD thì quan trọng nhất vẫn là nắm vững quy trình, sản phẩm của ngân hàng và luật ngân hàng, luật đất đai và tố tụng thôi

Mình làm QLTD nhưng chưa bao giờ phải đi đòi nợ cả, chỉ quản lý hàng tồn kho, xuất nhập tài sản, soạn hợp đồng...vì bên mình QHKH phải đi đòi nợ, nếu cần thì thêm CV QLN đi cùng. Nói chung là vị trí QLTD hay HTTD thì quan trọng nhất vẫn là nắm vững quy trình, sản phẩm của ngân hàng và luật ngân hàng, luật đất đai và tố tụng thôi
Bank nào vậy bạn?

Hầu hết các ngân hàng đều có công ty quản lý nợ để xử lý nợ xấu chứ có phải nhân viên đi đòi nợ đâu, chỉ đến kỳ nhắc nợ thôi, TPB cũng chưa thấy HTTD đi đòi nợ bao giờ, ngay cả nhắc nợ cũng không luôn, chỉ theo dõi nhắc CVQHKH nói với KH thôi.

Cảm ơn các bác đã se chỉ. Tiện cho e hỏi, HTTD ở HO của SHB công việc nó thế nào ạ. E đag tính xin vào đó. Nhưg chưa biết j về vị trí ở đó cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên